Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tháo máy phát điện siena ntn?

Tập Lái
1/8/10
16
11
3
Em muốn tháo cái máy phát điện để sửa nhưng con bulông bên trong cùng có vẻ khó tháo. Cụ nào có kinh nghiệm truyền đạt cho em với ?

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng B2
4/7/13
405
164
43
Em muốn tháo cái máy phát điện để sửa nhưng con bulông bên trong cùng có vẻ khó tháo. Cụ nào có kinh nghiệm truyền đạt cho em với ?
Cụ chụp hình lên đi, xe cụ xe gì, Fiat mỗi loại xe máy phát một kiểu.

3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
Bulong lâu ngày sẽ khó tháo do gỉ sét... bác xịt RP7 để vài phút rồi lấy búa gõ lên đầu bulong vài cái cho bong gi sét là tháo ngon lành. Chú ý bác nên xài cần tuýp hoặc khoá vòng nhằm tránh làm hư đầu lục giác của bulong, tháo ra là vặn ngược chiều kim đồng hồ, tuy nhiên theo kinh nghiệm của e đối với ốc quá cứng, e thường xiết vô 1 xíu khoảng 1/8 vòng rồi tháo ra thì dễ hơn ( e cũng hem hiểu tại sao)

• Like
Reactions: fiatfan
Tập Lái
1/8/10
16
11
3
Cụ chụp hình lên đi, xe cụ xe gì, Fiat mỗi loại xe máy phát một kiểu.

Bulong lâu ngày sẽ khó tháo do gỉ sét... bác xịt RP7 để vài phút rồi lấy búa gõ lên đầu bulong vài cái cho bong gi sét là tháo ngon lành. Chú ý bác nên xài cần tuýp hoặc khoá vòng nhằm tránh làm hư đầu lục giác của bulong, tháo ra là vặn ngược chiều kim đồng hồ, tuy nhiên theo kinh nghiệm của e đối với ốc quá cứng, e thường xiết vô 1 xíu khoảng 1/8 vòng rồi tháo ra thì dễ hơn ( e cũng hem hiểu tại sao)
Em muốn hỏi ngoài việc tháo 2 con ốc khoanh đỏ còn tháo con nào nữa ko? và tháo nó ntn? (ví em thấy phía trong cũng có ốc như ở vị trí khó tháo. tks các Bác!
Tháo máy phát điện siena ntn?

Hạng B2
29/12/15
351
457
63
39
Tháo máy phát điện siena ntn?

Chỗ này có 1 con nè Bác, muốn mở em thấy thợ phải có 1 ống typ dài, thò từ dưới họng ga qua để mở.

• Like
Reactions: pghoan
Hạng C
16/2/16
613
776
93
Sẵn cho e hỏi dấu hiệu nào để nhận biết máy phát nó sắp tèo vậy các bác. Xe e chủ cũ đã thay máy phát nên hiện tại e đi bình thường nhưng cũng phải lo xa trước.