Hạng B1
20/11/08
56
0
0
35
Hôm nay em đưa xe vào hãng theo toa thuốc của bác sỹ do xe em bị rung, thì đúng như bác sỹ dự đoán, xe em cần phải thay cao su chân máy, hãng nó báo giá chát qúa, tổng cộng 6tr cho 2 cái chưa công lắp đặt:(, mắc qúa nên em nói tụi thợ làm sao cho volang hết rung không, mấy anh thợ vọc sao mà vô lăng bớt rung thật, nhưng bù lại thì bỗng dưng thắng và chân ga rung rung khi chạy, rất khó chịu, nhấp ga thì cảm giác máy không ngọt nữa, có vẻ như hộp số không đc trơn tru, vậy cho em hỏi xe em giờ phải khắc phục như thế nào, và có chổ nào thay cao su chân máy rẻ xíu không các bác?? em cám ơn nhiều.

Hạng B1
20/11/08
56
0
0
35
Trucxh nói:
thắng và chân ga rung rung khi chạy, rất khó chịu, nhấp ga thì cảm giác máy không ngọt nữa, có vẻ như hộp số không đc trơn tru

Bác sỹ ơi, vào giúp em thêm cái này ạh:(

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty
Tiền nào của đó bác ạ, có loại rẻ tí nhưng chạy được ba bữa nó lại rung ra tới băng sau luôn bác chịu hôn? Ráng thay cái zin đi bác!

Hạng B1
20/11/08
56
0
0
35
Dragonman nói:
Tiền nào của đó bác ạ, có loại rẻ tí nhưng chạy được ba bữa nó lại rung ra tới băng sau luôn bác chịu hôn? Ráng thay cái zin đi bác!

OK, bác nói vậy thì thay cũng mát ruột, nhưng không hiểu sao mấy ông thợ vọc sao mà ra thêm cái bệnh chân ga và chân thắng hơi rung rung, ga thì ko ngọt:(

Hạng C
6/4/07
664
3
18
Bim giá đó là bình thường thui bác ơi !!! Cao su chân máy nghe tưởng có mình cao su nhưng nó cả cụm, bộ xương nữa mà bác! ^^

Hạng D
3/9/08
4.594
48.123
113
Bác đừng giận em? Đi 318 mà tiếc chi 6tr hả bác? Thay đi cho an toàn hoặc lên gara 3T sửa cho nhẹ tiền hơn.

Hạng B1
30/9/07
96
1
18
Ngó nghiêng chỗ autopart.vn xem Gaz69 có cái chân máy nào ngon-bổ-rẻ hay ko đi bác ơi.

Hạng B1
20/11/08
56
0
0
35
Ha_Tit nói:
Ngó nghiêng chỗ autopart.vn xem Gaz69 có cái chân máy nào ngon-bổ-rẻ hay ko đi bác ơi.

Hoadat: e không tiếc 6tr, cho dù 10tr em cũng thay, nhưng nếu giá trong hãng sát thực tế 1 xíu, em check trong autopart.vn thì mỗi cục cao su chân máy có 66USD, điều này làm em phân vân khi giá trong hãng mắc gần gấp 3 lần, đó chưa kể công lắp và 10% GTGT, hnay gặp 1 bác cũng vào check xe, bác ấy bảo em chỉ vào hãng để check thôi, còn thay phụ tùng thì nên thay ở ngoài, bác ấy còn thưa nhận với em chính bác Văn (cố vấn BMW) là bạn của bác ấy khuyên không thay phụ tùng trong hãng, nhưng giờ em lo cái bệnh chân ga rung và ko ngọt hơn là cái giá 6tr, chạy BMW mà rung như Vios cũng khó chịu lắm, không hiểu thợ vọc sao mà xe em lòi ra cái bệnh này??? giờ mà thay 10tr, xe em trở về trạng thái ban đầu em cũng chịu.