Hạng C
9/12/19
503
495
63
mẫu trên hình là 2007 đầu 2008.
xe bác chủ chắc qua mẫu mới
mẫu mới AT 4 số, lạ xe, lên chạy ga đầu nó "dựt" quá. Mà chỉ bị ở nước đề pa.
kiểu như đạp nhẹ thì nó không đi, đạp vừa vừa thì nó đi "hổn", không biết xe bác chủ có bị giống vậy không nhỉ?

Hạng D
23/8/08
3.161
1.848
113
45
mẫu trên hình là 2007 đầu 2008.
xe bác chủ chắc qua mẫu mới
mẫu mới AT 4 số, lạ xe, lên chạy ga đầu nó "dựt" quá. Mà chỉ bị ở nước đề pa.
kiểu như đạp nhẹ thì nó không đi, đạp vừa vừa thì nó đi "hổn", không biết xe bác chủ có bị giống vậy không nhỉ?
Trước khi thay dầu đôi khi em cũng bị dựt khi để số N không đạp phanh rồi gài cần số luôn là hơi dựt xíu. Còn nếu đạp phanh mà vào số thì không bị, xe trôi vào số cũng không bị.

Bác xem dầu hộp số đen chưa? Em thay xong thì thấy nó mượt hơn. Không rõ có phải do dầu hay không vì em thay dầu Motul tổng hợp 280k một lit (thay gara ngoài, họ không có dầu hãng).
Khi thay xong thì thấy không bị dựt nữa, nhưng lại cho cảm giác tốn xăng hơn trước đây một chút, không biết có phải do dầu không.

• Like
Reactions: thythy2019
Hạng D
11/6/14
2.413
13.018
113
Trước khi thay dầu đôi khi em cũng bị dựt khi để số N không đạp phanh rồi gài cần số luôn là hơi dựt xíu. Còn nếu đạp phanh mà vào số thì không bị, xe trôi vào số cũng không bị.

Bác xem dầu hộp số đen chưa? Em thay xong thì thấy nó mượt hơn. Không rõ có phải do dầu hay không vì em thay dầu Motul tổng hợp 280k một lit (thay gara ngoài, họ không có dầu hãng).
Khi thay xong thì thấy không bị dựt nữa, nhưng lại cho cảm giác tốn xăng hơn trước đây một chút, không biết có phải do dầu không.
Trước khi thay anh có xem chữ viết trên cây thăm k :D

Hạng D
11/6/14
2.413
13.018
113
dạ không anh, em ko để ý chữ
Xe mình camry nó ghi chỉ thay khi cần thiết, Hồi đó vào hãng kêu thay dầu hộp số nó nói xe Toyota số AT k cần thay :D

Hạng D
23/8/08
3.161
1.848
113
45
Xe mình camry nó ghi chỉ thay khi cần thiết, Hồi đó vào hãng kêu thay dầu hộp số nó nói xe Toyota số AT k cần thay :D
Cần đấy bác ạ, hãng nói không cần là không chính xác; chỉ có điều là nó có chu kỳ dài hơn dầu động cơ do không bị ảnh hưởng bởi khí cháy.

• Like
Reactions: Vinh Doan
Hạng D
19/10/09
4.880
15.550
113
Tel : 0949999684 .
Thay có rủi ro đó anh . Anh em làm nghề dính hoài . Thay vô chạy đơ đơ chậm chuyển số hoặc sáng vô số không chạy ( thường xe đang nuôi bệnh dầu có dấu hiệu đen và cháy dể bị )

• Like
Reactions: Osin and Vinh Doan