Hạng D
1/11/12
1.050
432
83
Hi các anh,

Vừa rồi em có qua thay nhớt chỗ Mit Bình Triệu thì phát hiện ra cục cao su ở phuộc nhúng phía sau(có tác dụng khi nhúng quá mạnh thì có cục cao su cho nó đỡ bớt) nó bị mục và bị rớt ra.Cái này Mit báo tới hơn 1 triệu 1 cục, có bác náo biết chỗ nào thay rẻ hơn ko, chỉ giáo giúp em với.

Ngoài ra, phuộc trước có vẻ hơi cứng khi đi qua mấy cái gờ giảm tốc, cái dàn nhựa chỗ tay lái lúc trước có tháo ra gắn cái dây sub gầm ghế nên có vẻ giờ lớp nhựa nó ko còn cứng, hễ đi qua gờ là nó kêu to lắm :(, có bác nào biết cách khắc phục chỉ em với nhé.
Bánh trước 2.0kg bánh sau em bơm 2.3kg.Đều theo thông số trên xe yêu cầu.

Xe của em là Pajero 2011 2.5 AT vậy thì gọi là PSD hả các anh :). Câu này hơi ngu tí :)

P/s,mod cho phép e hỏi ae xem ai có nhu cầu nhé :) : hôm qua được tặng 1 bộ PC,LCD hàng khủng như link bên dưới,ae có nhu cầu mua về chơi game hay thiết kế đồ họa thì hú e giao lưu chơi nhé.Giao lưu ip6 hay gì chơi hết :)
https://www.5giay.vn/threads/hcm-thanh-ly-hang-khung-asus-rog-gr8-lcd-pg278q-gia-re.8300155/

Em cảm ơn,
0918040207
tăm bông giảm xóc làm gì mà hãng hét cao quá vậy trời

• Like
Reactions: nguyenvinhhiep
Hạng D
19/10/06
2.225
12.428
113
Hi các anh,

Vừa rồi em có qua thay nhớt chỗ Mit Bình Triệu thì phát hiện ra cục cao su ở phuộc nhúng phía sau(có tác dụng khi nhúng quá mạnh thì có cục cao su cho nó đỡ bớt) nó bị mục và bị rớt ra.Cái này Mit báo tới hơn 1 triệu 1 cục, có bác náo biết chỗ nào thay rẻ hơn ko, chỉ giáo giúp em với.

không hiểu bọn Mit nó làm cục cao su đó từ cái gì mà dỏm kinh khủng, cái cục đó ở xe em cũng có dấu hiệu mục mặc dù phuộc chưa có dấu hiệu hư gì.

cao su đỡ mà làm như kẹo bông

Thay cao su phuộc sau của Pajero 2011 & phuộc trước bị sốc  !

đã vậy giá bán thì mắc, cục cao su dỏm giá gần 2 chai, lol

Hạng D
19/10/06
2.225
12.428
113
nghe đồn cái cục này không được bảo hành, nó là 1 thành phần trong hệ thống nhún, em óe hiểu sao thành phần trong hệ thống nhún lại không đc bảo hành, không lẽ cứ lấy lý do nó làm bằng cao su thì không bảo hành???

bác @GOD_KILLERX có thể xác nhận với em cục cao su này có được bảo hành hay không ạ?

• Like
Reactions: XÌ TRUM TÍ ĐÔ
nghe đồn cái cục này không được bảo hành, nó là 1 thành phần trong hệ thống nhún, em óe hiểu sao thành phần trong hệ thống nhún lại không đc bảo hành, không lẽ cứ lấy lý do nó làm bằng cao su thì không bảo hành???

bác @GOD_KILLERX có thể xác nhận với em cục cao su này có được bảo hành hay không ạ?
Nguyên tắc là bộ phận nào thuộc diện khấu hao theo thời gian thì không bảo hành anh. giống vỏ xe cũng vậy, dòn, mục,mòn, .vv.v do điều kiện thời tiết hay thời gian sử dụng thì không được bảo hành.