Hạng B1
9/6/14
79
95
18
47
Chào các bác,

Tối qua em lùi xe vào garage nhà, ngó nghiêng thế nào trúng cái cạnh cửa cổng nên bị bể nát cái chụp nhựa mica ở đèn hậu (bên phụ). Em hỏi 1 chỗ bán phụ tùng thì họ bảo phải thay nguyên cả cụm ! Hu hu.
Em thắc mắc sao phía trong không bị gì cả: chóa đèn, bóng ... còn nguyên, chỉ bể có miếng nhựa đỏ bên ngoài thì sao phải thay, họ chả giải thích mà cứ bảo phải thay nguyên cụm thì mới làm.

Các bác nào biết giải thích giúp em với. Và trong tình cảnh này thì phương án nào hợp lý nhất và bác nào biết chỗ nào thì cho em xin cái địa chỉ. Xe của em đời 2012.

Chân thành cảm tạ.

Hạng B2
4/8/14
307
234
43
34
vì nhà sản xuất sản xuất nguyên cả cụm chứ không có sản xuất linh kiện rời nhỏ lẻ lắc nhắc bác ạ.
Phương án tối ưu nhất là bác có bảo hiểm thì báo bảo hiểm làm, bên BH sẽ hỗ trợ bác phần chi phí này.

Hạng B1
9/6/14
79
95
18
47
Cám ơn bác I_love_Mazda: Em lại chưa mua bảo hiểm :( nên phải tự thay rồi.

Bác nào biết nơi đâu bán giá hợp lý, hàng đúng hãng thì cho em xin cái địa chỉ nhé.

Hạng C
23/2/13
807
414
63
Cám ơn bác I_love_Mazda: Em lại chưa mua bảo hiểm :( nên phải tự thay rồi.

Bác nào biết nơi đâu bán giá hợp lý, hàng đúng hãng thì cho em xin cái địa chỉ nhé.
Không cần đâu Bác,,,Bác ở SG thì cho xe ra Trần Bình Trọng vá lại phần nhựa có vài trăm màu mè y như mới,còn ở xa Nếu Bác tháo được đèn ra thì đem đèn lên mấy chú này làm khoảng 3tieng xong...như mới..
Lúc trước E làm đèn hậu con Es như Mới...Chúc vợ 2 Bác lành thương.hjhj

Hạng B1
9/6/14
79
95
18
47
Cám ơn bác. Khổ nỗi phần nhựa nó nát bươm rồi nên em nghĩ nếu vá thì cũng khó, hoặc nếu được 1 thời gian nó hở, nước vào thì mệt mỏi lắm.

Em có gọi cho 1 số nơi thì chả biết theo hướng nào:
- Gọi cho 1 chỗ ngoài HN, báo 2 loại 1,750 (loại thường) và 3tr (loại tốt).
- Gọi 1 chỗ rất có tiếng trong SG: duy nhất 1 loại giá 2,8tr (bảo là hàng chính hãng)
- Gọi lên hãng: giá 4,6tr và bảo là hãng ko bao giờ bán phụ tùng ra ngoài.

Lên hãng thì yên tâm, nhưng giá chát quá. Có bác nào biết chỗ nào hàng đúng chất và giá hợp lý chia sẻ giúp em. Em thay luôn. chứ vá lại thì cũng thấy lăn tăn.

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Nếu xe đời 2012 thì coi chừng phải thay một cặp luôn à nha vì màu mới màu cũ khó coi lắm đó.

Hạng C
23/2/13
807
414
63
E nghỉ Bác lên coi loại 2,8tr có BH chính hãng Okay rùi đó Bác....còn Bác có time nữa thì dạo ADV,TBT sẽ có giá tốt.Kinh nghiệm của E là lúc trước thay chụp đèn hậu M3,ra chổ Khánh Phong báo giá 1.8tr xong,tụi lính chạy sang Trần Phú lấy về thay...E dạo Trần Phú hỏi có 1,2tr...tức đỏ gái...hihihihi....

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53
E mua BH Liberty, bị xe máy làm cái bụp, thế là được thay cái mới giá 1 chai, vì e có miễn thường 1 chai.

• Like
Reactions: Bụi Ban Mê