Hạng C
23/2/13
807
414
63
Cám ơn bác Lentulo đã chia sẻ. Biết được tình huống như thế thì em cũng đỏ như bác.
E nói sơ qua quy trình làm chụp nhựa mới cho đèn hậu bể(E ngồi nhìn thợ làm...hihi...) nói là Vá chứ thật sự không vá các Bác...Thợ sẽ lột bỏ toàn bộ phần nhựa chụp đèn ra,,sau đó so màu để tìm cho giống nhựa theo xe mình,tiến hành đo ni cắt, uốn ,ép, gọt, sấy...bla..bla....và dán keo vô...xong...Y chang...nhưng khi nhìn kỹ để phân biệt hàng zin hay hàng vá là hàng vá sẽ không có "chấm trò" như lổ Kim trên miếng nhựa(E dự là lổ kim này là nơi kim phun nhựa làm khuôn)...còn hàng zin các Bác sẽ thấy có vòng tròn nhỏ trên nhựa nhe....Xong....chia sẽ KN cho Các Bác...:3dcuoi:

Hạng B2
5/5/15
130
146
43
Bác muốn mua bảo hiểm luôn để đi thay đèn ko? Pm em chỉ cho.

Mua bảo hiểm tầm 10tr (em ko biết giá hiện tại), thay đc đèn 4.6tr chính hãng, ngoài ra bác có bảo hiểm 1 năm. Ko lo lại hun hít cái cạnh cửa nữa

Còn nếu bác ko muốn mua bảo hiểm thì đành chịu phí 2,8tr / 4,6tr để thay thôi. Em khuyên bác đừng đi vá "zin" làm gì.

Chào các bác,

Tối qua em lùi xe vào garage nhà, ngó nghiêng thế nào trúng cái cạnh cửa cổng nên bị bể nát cái chụp nhựa mica ở đèn hậu (bên phụ). Em hỏi 1 chỗ bán phụ tùng thì họ bảo phải thay nguyên cả cụm ! Hu hu.
Em thắc mắc sao phía trong không bị gì cả: chóa đèn, bóng ... còn nguyên, chỉ bể có miếng nhựa đỏ bên ngoài thì sao phải thay, họ chả giải thích mà cứ bảo phải thay nguyên cụm thì mới làm.

Các bác nào biết giải thích giúp em với. Và trong tình cảnh này thì phương án nào hợp lý nhất và bác nào biết chỗ nào thì cho em xin cái địa chỉ. Xe của em đời 2012.

Chân thành cảm tạ.

• Like
Reactions: Bụi Ban Mê
Hạng B1
9/6/14
79
95
18
47
Hi hi ! Bác tả y như cái hồi nhỏ em vá cái đôi dép nhựa tổ ong. Kiếm được miếng giống màu/loại của đôi dép thì cũng khó. Em bèn lật cái đế cắt mỏng 1 miếng mang lên vá vào.

• Like
Reactions: Lentulo
Hạng B1
13/11/11
72
15
8
Bác H dọa giúp E cái ghế lái có chế độ nhớ Vị trí của bản FL AWD 2.5 đi Bác...E muốn thay nó wa cừng đi à....lần nào rửa xe cũng phải chỉnh lại vị trí...Bực...hihihihi...thanks Bác
Hình như phiên bản 2.5 FL AWD có nhớ ghế mà bác. Nhớ 2 vị trí luôn hay sao đó. Em còn nhớ lúc đi mua xe Saleman nói vậy mà.

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Bác H dọa giúp E cái ghế lái có chế độ nhớ Vị trí của bản FL AWD 2.5 đi Bác...E muốn thay nó wa cừng đi à....lần nào rửa xe cũng phải chỉnh lại vị trí...Bực...hihihihi...thanks Bác
Gửi @Lentulo list OEM Parts của ghế lái chỉnh điện theo yêu cầu, mình cộng nhẩm sơ sơ thấy nhiều tiền qúa nên thôi luôn http://www.oemmazdaparts.com/auto-p...as-engine/body-cat/front-seat-components-scat

Chỉnh sửa cuối: