Hạng B1
5/12/13
59
39
18
Re: Hàng đã về ....

Cám ơn bác 325iE46 nhé. Em mò ra chính xác cái Drier container là cái này đúng không bác (may mà bác dịch là lọc ga chứ em không biết dịch nó là gì). Khi bác ship về nó kèm luôn dây dợ ống hay là chỉ độc mỗi cái dàn hả bác? h ttp://www.oembimmerparts.com/BMW_A_C_Drier_OEM_p/64538377330e46.htm

Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com

bananhso nói:
Cám ơn bác 325iE46 nhé. Em mò ra chính xác cái Drier container là cái này đúng không bác (may mà bác dịch là lọc ga chứ em không biết dịch nó là gì). Khi bác ship về nó kèm luôn dây dợ ống hay là chỉ độc mỗi cái dàn hả bác? h ttp://www.oembimmerparts.com/BMW_A_C_Drier_OEM_p/64538377330e46.htm
Lọc gas là từ các bác thợ hay dùng chứ nó là Dryer container hay Dryer receiver, chức năng chính là hút ẩm (remove moisture). Cũng như mình hay gọi bình nước phụ của ht làm mát động cơ nhưng thực tế nó là Expansion tank, hoạt động như bộ đệm khi nước giãn nở dưới nhiệt độ và áp suất cao, với bình cũ (nhựa có nguy cơ rạn, bục bất kỳ lúc nào) thì em khuyên các bác không nên tham mà châm nước làm mát tới max/full, chỉ nên dừng ở mức giữa min và max.

Có 2 lựa chọn cho bác: 1 là chỉ ship dàn lạnh, 2 là ship cả dàn lạnh và van tiết lưu, hình bác thấy sao thì nó y vậy ạ: dàn lạnh và 2 đoạn ống ngắn.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/1/14
101
24
18

Bác 325iE46 kiến thức uyên thâm thật, các bác cần mấy đồ này thì bên e thường có hàng stock sẵn trong khó đấy

Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com

phutungxesang nói:
Bác 325iE46 kiến thức uyên thâm thật, các bác cần mấy đồ này thì bên e thường có hàng stock sẵn trong khó đấy
Bác quá khen rồi, em k dám nhận đâu ạ.
Bác bananhso đang có nhu cầu dàn lạnh và lọc gas, nếu có sẵn hàng thì bác báo giá luôn để bác ấy đỡ phải tốn thời gian ship hàng.