Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: Thay đổi trên OS?

Ủa, em cũng không vô được các box như BMW, MB, Toy, chỉ vào được Mazda và Nissan khi là guest. Em nhớ hồi đó vô được khi là guest mà. Bác Minhtit nói vậy là sao, em không hiểu

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
RE: Thay đổi quyền truy cập trên OS?

Trước đây guest có thể vào các trang trong "các loại xe thông dụng". Từ cách đây gần một tuần nếu là guest thì em không vào được trừ 2 mục Nissan và Mazda nên em mới có ý kiến hèn như trên.

Vậy mong các bác MOD chỉ giáo.

Kính [8|]:)

Last edited by a moderator:

Em lấy làm lạ là tại sao các bác đều là thành viên của Diễn đại lại không đường đường chính chính vào Diễn đàn dưới cái tên của mình mà lại làm khách như vậy. Và khi Diễn đàn chỉ mở cửa cho thành viên của mình ở một số mục nhất định thì việc là thành viên của Diễn đàn càng trở nên có ý nghĩa hơn, BĐH càng dễ quản lý diễn đàn hơn.

Em tin là các bác sẽ hoàn toàn ủng hộ BĐH về quyết định này.

Kính

kebab

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Em mà log vào thì công việc trước tiên là đăng nhập. Còn nếu laptop thì khỏi đăng nhập vì lưu vào cookie mịa nó gồi mà vậy thì dễ chứ sao

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Em lấy làm lạ là tại sao các bác đều là thành viên của Diễn đại lại không đường đường chính chính vào Diễn đàn dưới cái tên của mình mà lại làm khách như vậy. Và khi Diễn đàn chỉ mở cửa cho thành viên của mình ở một số mục nhất định thì việc là thành viên của Diễn đàn càng trở nên có ý nghĩa hơn, BĐH càng dễ quản lý diễn đàn hơn.

Em tin là các bác sẽ hoàn toàn ủng hộ BĐH về quyết định này.

Kính

kebab

ah ra vậy, vì MOD không thông báo nên em cứ tưởng máy bị lỗi.

Còn đường đường chính chính thì em nghĩ chắc cả các bác khác cũng có. Các bác ấy và em chỉ lười thao tác đăng nhập thôi.

Bác kebab chính xác là việc quản lý khi có đăng nhập chắc chắn sẽ tốt hơn. Số lượng thành viên cũng sẽ tăng lên. Tuy nhiên có thể số truy cập giảm do thủ tục đăng nhập...Theo em, con số này có thể thống kê theo dõi trong 1 tuần...[8|][8D]

@puma.com:
về an ninh nếu để cookies cũng hơi nguy hiểm vì tất cả em dùng chung 1 password cho dễ nhớ. Ông hacker nào xơi được của 1 cái là xong cả tất cả các loại...[:'(]

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Thì đó là qui định của 4R mà, các bác có nick rồi sao không đăng nhập để vào??

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

BÁC dawmgoodman : như vậy chốt lại cái thắc mắc của BÁC là
- quyền truy cập của Thành viên , nếu là vấn đề này thì E nghĩ có cần phải Thông báo như sự bỡ ngỡ của BÁC không:D
ah ra vậy, vì MOD không thông báo nên em cứ tưởng máy bị lỗi.
Hoặc là :
Tuy nhiên có thể số truy cập giảm do thủ tục đăng nhập...Theo em, con số này có thể thống kê theo dõi trong 1 tuần...
.
Vấn đề này phải xem lại Bác À : khi Bác đến một nơi nào đó tùy theo mối quan hệ với nơi đó mà Bác sẽ vào tới nhưng nơi phù hợp. Nếu Bác không quan hệ gì với Chủ Nhà mà Bác vào tận bên trong thì xxx Gọi là gì nhỉ:D:D.như vậy việc hạn chế quyền truy cập một số nơi của Khách E nghĩ là cần thiết, nếu họ muốn biết thêm chi tiết thì chỉ việc lại đâu đấy và lấy 1 cái thẻ ra vào thế thôi ,đâu thể đánh đồng Thành Viên với người cưỡi ngựa xem hoa Bác nhỉ. Là 1 Thành Viên OS dù làm nghề gì đi chăng nữa,quan điểm như thế nào đi chăng nữa nhưng mỗi khi Post 1 bài tức là đặt thêm 1 viên Gạch Xây dựng cho OS phát triển hơn nữa,Bác nghĩ sao khi là thành Viên nhưng tớ chỉ thích xem các Bác Xây như thế nào thôi:D
Còn đường đường chính chính thì em nghĩ chắc cả các bác khác cũng có. Các bác ấy và em chỉ lười thao tác đăng nhập thôi.
Và đây là vài lời của 1 người bạn nhé Đức : Tập trung vào chuyên môn đi ĐỨC ơi , chứ không phải cứ loay hoay ở đây mãi nhỉ

THÂN ÁI