Hạng B2
3/11/10
311
230
43
Công nghệ vậy cũng chưa cao lắm, công nghệ cao là anh phải lùi lại chuyển qua làn bên kia mua vé qua luôn.

Em tưởng đỉnh cao của công nghệ là cho thiếu nợ tiền qua trạm về nhà nạp vô sau chứ ta :D.

• Like
Reactions: yeuxemy
Hạng B2
16/4/15
142
236
43
Em nghỉ trường hợp của em có thể là do lỗi hệ thống mạng kết nối giữa phần mềm của VETC và phần cứng của trạm thu phí do chiều hôm đó Biên Hoà mưa rất lớn. Công nghệ gì thì cũng có lúc bị lỗi nên các bác đã sử dụng thành công cũng đừng chủ quan khi qua trạm thu phí cứ nghỉ hiện đại k dừng mà phi nhanh qua xui xẻo nó nó bị lỗi thì hậu quả khó lường

Hạng B2
16/4/15
142
236
43
Công nghệ vậy cũng chưa cao lắm, công nghệ cao là anh phải lùi lại chuyển qua làn bên kia mua vé qua luôn.
Có thể trường hợp như em chắc cũng k ít và mấy ảnh cũng chưa sure về công nghệ cao của mình nên phải cử ng trực trong cabin và chuẩn bị sẵn vé để xé chứ xe k có etag mà đi vô là nó bắt lùi qua bên kia mua vé rồi hehe

Hạng C
19/4/13
579
634
93
Hôm rồi em đi đăng kiểm xe, mấy anh dán cho cái thẻ etag lên kính, dùng để qua trạm thu phí tự động VETC. Về nhà mở máy lên xem thì thấy xung quanh Sài Gòn có mỗi trạm cầu Đồng Nai. Còn các trạm thu phí khác xung quanh SG thì dùng công nghệ khác. Nên đến giờ em chưa nạp tiền vào tài khoản VETC.

• Like
Reactions: songphuong
Hạng B2
28/11/10
326
510
123
Chào các bác. Chuyện là tháng 12 năm rồi em đi đăng kiểm xe được ông bên Công ty VETC tặng cho cái thẻ etag dán lên kính và kích hoạt tài khoản để thu phí không dừng. Và kết quả là em đã được trải nghiệm vào ngày hôm qua tại trạm thu phí cầu Đồng Nai, một trải nghiệm thật là muốn chửi tiếng đan mạch vài mặt cái thằng đã đề xuất ra cái vụ thẻ etag này.
Có tài khoản VETC đã lâu nhưng em không có xài vì cả miền nam không có mấy cái trạm có làn VETC, sẵn có dịp đi Đồng Nai nên tuần rồi em đã nạp tiền vào tài khoản để thử công nghệ mới và đúng là công nghệ mới là có thật các bác ạ. Em đi từ hướng Trảng Bom về đến cầu Đồng Nai (lúc đó tất cả các làn xe không đông) nên em cho xe chạy chậm vào làn VETC tầm 15km/h nhưng không thấy barie mở, em chạy đến cabin thu phí hạ kính tài xuống và câu chuyện bắt đầu:
Anh NV: Anh đi vé lượt hay vé tháng
Em: Vé lượt anh
Anh NV: Ngồi gõ gõ trên máy tính (chắc gõ bảng số xe). Xe anh nạp tiền chưa
Em: Rồi anh, mới nạp vài bữa trước
Anh NV: Chắc anh lùi xe lại không kiểm tra được tài khoản của anh (kêu 1 bé NV khác ra canh lùi xe)
Em: Rồi sao anh có qua được k
Anh NV: Không thấy tài khoản anh có tiền, chưa sử dụng được anh mua vé đi (thấy xé sẵn cái vé giấy rồi)
Em: Bên anh có bán vé k hay phải lùi qua làn bên kia
Anh NV: có
Vậy là em phải mua vé qua trạm như thường đúng là công nghệ thu phí k dừng thông minh thật, lãng phí thời gian. Không dừng mà còn tốn thời gian hơn em đi làn bên cạnh mua vé thủ công, thử 1 lần thôi và em cũng tạm biệt cái vụ này luôn coi như nạp tiền ngu vào tài khoản. Em không biết có phải em là trường hợp cá biệt k nhưng vẫn khuyên bác nào đang và có tài khoản VETC và thẻ etag dán kính thì coi như để dành 5 7 năm nữa xài cho chắc nhé mắc công ôm cục tức.
Bác xem lại cái tem, em dán cả năm nay rồi chẳng bao giờ bị tình trạng đấy cả. Có làn xanh là phi thôi ko quan tâm đến các làn khác

Hạng B2
16/4/15
142
236
43
Bác xem lại cái tem, em dán cả năm nay rồi chẳng bao giờ bị tình trạng đấy cả. Có làn xanh là phi thôi ko quan tâm đến các làn khác
Cái thẻ etag của em khi dán thì anh NV của VETC có dùng thiết bị để test thử thì ok. Nếu thiết bị ở trạm thu phí k nhận được tín hiệu từ thẻ etag của em thì ông NV ở trạm phải báo là k nhận được tín hiệu đi để biết nguyên nhân còn đằng này ngồi gõ gõ tra tra 1 hồi k có kết quả làm mất thời gian 2 bên bác ạ

Hạng B2
28/11/10
326
510
123
Cái thẻ etag của em khi dán thì anh NV của VETC có dùng thiết bị để test thử thì ok. Nếu thiết bị ở trạm thu phí k nhận được tín hiệu từ thẻ etag của em thì ông NV ở trạm phải báo là k nhận được tín hiệu đi để biết nguyên nhân còn đằng này ngồi gõ gõ tra tra 1 hồi k có kết quả làm mất thời gian 2 bên bác ạ
Nếu bác dán film V-kool thì phải dán trên đèn nhé vì nó ko đọc qua film V-kool được

Hạng B2
27/5/13
405
1.246
93
Xe bác là tự tin qua trạm vô lane có ghi thu phí tự động không dừng cứ phi luôn rồi barie nó tự động mở lên hả bác? em sợ nó ko mở lên thì nguy.
vô cái lane có dẫn đường bằng vạch màu xanh đó bác, mấy hôm đầu còn chạy từ từ chờ barie mở lên, về sau là phang tới luôn...