Hạng C
12/9/15
529
565
93
Bà đại biểu quốc hội kiêm chủ tịch công ty này sao không lên báo phản bác thông tin nhỉ? Liên quan tới ngân hàng, lừa tiền, dự án... không biết bị CIA thó chưa?

Giờ mà ngưng làm khiến chủ nợ kéo đến ầm ầm nữa. Thôi ráng phóng lao phải theo lao thôi.

Xét riêng từng dự án thì thằng này tương đối ổn, dù giỏ hàng bán được không nhiều, có xây chứ không lề mề như mấy dự án cùng đường BVĐ như thằng Nova. Nhưng xét chung tầm công ty giống như mấy bác hay chửi thằng Nova thì em đang đợi chain reaction hay domino. May mắn trên đây ít ai dây vào thằng này.
Em làm bên này, xem tỉ lệ bán hàng trên 70%. Căn giá trị vừa phải gần như hết. Có gì bác biết được nội bộ giải thích giúp e sao lại nói tỉ lệ bán hàng không nhiều ?

Hạng C
12/9/15
529
565
93
Giai đoạn nhạy cảm này những vấn đề liên quan đến bank không ai có link để đưa đâu. Báo chí cũng được định hướng đưa tin ra từ từ để tránh đổ vỡ thị trường do hoảng loạn. Nói chung anh nào ôm rồi thì 5 ăn 5 thua, chẳng ai nói trước được điều gì tuy nhiên lợi nhuận thì hầu như không có cửa (theo quan điểm cá nhân - so sánh vói số vốn đó gửi bank lấy lãi thôi). Tiến độ thực tế hiện nay thì toàn d/a giao nhà 2017 là impossible.
Thị trường BĐS VN độ minh bạch còn kém lắm nhưng trong đám shit em cố gắng chọn cái nào ít thúi nhất để chơi. Quan điểm của mình là bank phải độc lập với CĐT và d/a, không chơi kiểu tay trái bốc qua tay phải. Thêm bộ lọc nào thì càng giảm bớt rủi ro không đáng có.
Nếu không có gì xảy ra nữa thì với tiến độ hiện tại ( Tháp A1: tầng 11, Tháp A2 và A3: Tầng 9&10, Tháp B tầng 23) thì cá nhân e nghĩ sẽ kịp trong HĐMB ( 10/2017, +3 tháng) bác ơi.

Attachments

Hạng B2
16/12/10
197
7.908
93
Nếu không có gì xảy ra nữa thì với tiến độ hiện tại ( Tháp A1: tầng 11, Tháp A2 và A3: Tầng 9&10, Tháp B tầng 23) thì cá nhân e nghĩ sẽ kịp trong HĐMB ( 10/2017, +3 tháng) bác ơi.
Dạo này chú không bi bô vụ Vin mua sàn thương mại nữa à ? Các d/a chung cư ở SG thì từ khi cất nóc đến khi giao nhà nhanh là khoảng 9-12 tháng. Vậy có dám cá độ 1 chầu beer không ? Deadline 31/1/2018 ?

• Like
Reactions: Tedle
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
867
2.086
93
Dạo này chú không bi bô vụ Vin mua sàn thương mại nữa à ? Các d/a chung cư ở SG thì từ khi cất nóc đến khi giao nhà nhanh là khoảng 9-12 tháng. Vậy có dám cá độ 1 chầu beer không ? Deadline 31/1/2018 ?
Em xin mạn phép ôm độ này với anh được ko?
Vì theo lý thuyết thì nếu từ sau 31/1/18 nó hok giao nhà thì em sẽ lũm nó 0.05% ngày, lo gì ko có tiền chung hè ;):(:D

• Like
Hạng C
12/9/15
529
565
93
Hix. Từ ngay lùm xùm của mấy sếp trên, nên mấy sàn thương mại cũng đang hoàn lại. Tuy e ko làm bên TNR nữa, nhưng e rất mong nó đúng tiến độ vì cả khách hàng và em. Em chấp nhận nha a, nếu tới đó GV chưa cắt nóc e mời a chầu bia nha. Cũng như được biết thêm a.:D

Hạng C
12/9/15
529
565
93
Vì theo lý thuyết thì nếu từ sau 31/1/18 nó hok giao nhà thì em sẽ lũm nó 0.05% ngày, lo gì ko có tiền chung hè ;):(:D
Haha. Có a chung thuyền với e. Share tiền,kaka

• Like
Reactions: N2D
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
867
2.086
93
Hix. Từ ngay lùm xùm của mấy sếp trên, nên mấy sàn thương mại cũng đang hoàn lại. Tuy e ko làm bên TNR nữa, nhưng e rất mong nó đúng tiến độ vì cả khách hàng và em. Em chấp nhận nha a, nếu tới đó GV chưa cắt nóc e mời a chầu bia nha. Cũng như được biết thêm a.:D
Kèo là Bàn giao căn hộ anh ơi. Cất nóc chả là cây đinh gì:(;)

• Like
Reactions: Mexi and Tedle
Hạng B2
16/12/10
197
7.908
93
Bàn giao tất cả các block vì nếu giao riêng block B thì đơn giản quá. OK ?

• Like
Hạng B2
16/12/10
197
7.908
93
HĐ thì có giao thô và giao hoàn thiện, phần lớn đều mua giao thô bác ơi
Thô cũng phải làm xong cửa, hành lang, thang máy, mặt ngoài, các khu vực công cộng... Kiểu gì cũng không thể bàn giao khu A trong 2017 được.