Hạng D
5/7/16
1.957
13.939
113
Em cũng hay qua khu Hồ Bán Nguyệt để ăn uống lắm. Cũng thích môi trường sống bên PMH nhưng còn ngại vấn đề đi lại quá vì em làm ở Q1 :D
.chuyển cty đi anh

Q7 khu đó thiếu j cty

Unilever
VNG
Vinamilk
Manulife

Còn nhiều quá e cũng chả nhớ hết

Nhưng e chả làm 1 cty cả đời nên chả có j phải lo. Nếu a có gia đình v con nhỏ thì e nghĩ đó mới là điều ưu tiên.
Vd con học Đinh Thiện Lý?

Hạng C
20/8/07
650
648
93
.chuyển cty đi anh

Q7 khu đó thiếu j cty

Unilever
VNG
Vinamilk
Manulife

Nhưng e chả làm 1 cty cả đời nên chả có j phải lo. Nếu a có gia đình v con nhỏ thì e nghĩ đó mới là điều ưu tiên.
Công nhận ở PMH mà làm việc ở PMH luôn thì nhất rồi bác ạ. Nhưng em làm lĩnh vực tài chính chứng khoán thì bên Q7 khá ít các công ty tài chính (Chứng khoán Phú Hưng thì hơi yếu còn KPMG ở Paragon là bộ phận kiểm toán) :D

.chuyển cty đi anh

Q7 khu đó thiếu j cty

Unilever
VNG
Vinamilk
Manulife

Trước em có hỏi về quy trình vs thủ tục xin cho con vào Đinh Thiện Lý học mới thấy tài chính mạnh thôi vẫn chưa đủ ạ. :confused:

Công nhận ở PMH mà làm việc ở PMH luôn thì nhất rồi bác ạ. Nhưng em làm lĩnh vực tài chính chứng khoán thì bên Q7 khá ít các công ty tài chính (Chứng khoán Phú Hưng thì hơi yếu còn KPMG ở Paragon là bộ phận kiểm toán) :D
Về khoản này thì chưa so với Q1 được thật. Theo quy hoạch của SOM - Mỹ, thì khu C (khu thương mại tài chính quốc tế) là nhiều công trình của các công ty tài chính phía sau SECC. Có điều là sẽ cần thêm thời gian nữa để hoàn thiện bác ạ.

Hạng B2
10/4/20
346
281
63
25
.chuyển cty đi anh

Q7 khu đó thiếu j cty

Unilever
VNG
Vinamilk
Manulife

Đinh thiện lý là trường tư nhưng học phí rẻ, chuẩn đầu vào cao và chuong trình, cách giảng dạy tốt. Suất ngoại giao để vào cũng khá chua à

Hạng D
12/11/14
1.347
1.704
113
vị tri xung quanh hồ bán nguyệt pmh thì quá đẳng cấp. mình có mấy anh bạn, nhà bên thảo điền cứ hay ngồi tranh luận vui, mấy ổng hay bảo phm giờ hết thời, dân nhà giàu dịch qua bên thảo điền hết rồi, và bên thảo điền vui hơn, mình cũng có đất thảo điền, thỉnh thoảng qua thu tô công nhận là mấy ổng nói cũng có lý. Tuy nhiên về môi trường sống, kết cấu hạ tầng, khoảng không khuôn viên, đường xá, mật độ cc, cây xanh... thì thảo điền ko bg có cửa dc. Cơ mà giá cc bao năm cũng ko tăng dc nhiều, khiến ko it nđt cũng cảm thấy chạnh lòng.

Hạng C
25/10/16
984
3.423
93
Gia Định Thành
PMH những năm gần đây sản phẩm phù hợp để ở hoặc cho thuê là chính, khách nào mua lướt sóng đa số giờ là cư dân luôn rồi :D

Horizon nằm sát bên hồ BN nên khả năng cho thuê rất tốt vì đi lại quá tiện, ngay cụm khu tiện ích ăn uống + mua sắm của toàn khu PMH. Căn hộ dịch vụ ở Crescent Residence đang cho thuê với mức giá 25 - 30$/m2 nên các anh có thể tham khảo.
Lấy ví dụ ở Horizon cho thuê được giá như CR thì

căn 3pn 106m2 giá 12 tỷ cho thuê giá 25$ thì được 2650$/tháng
căn 3pn 113m2 giá 15.5 tỷ cho thuê giá 30$ thì được 3390$/tháng

Tính ra cũng ngon choéc :p

Thêm 1 điều nữa là từ đây về sau ở khu PMH chỉ cho ra những dự án hạng sang và siêu sang trở lên nên giá sẽ cao hơn rất nhiều so với những dự án bây giờ và quỹ đất kế bên Horizon cũng đã bán cho tập đoàn Hyatt để xây khách sạn 6* (khi nào xây thì chưa biết) :D làm cho giá trị của khu Crescent ngày 1 tăng.

Anh nào muốn tìm hiểu dự án ở PMH thì cứ ới em.

Chỉnh sửa cuối:
vị tri xung quanh hồ bán nguyệt pmh thì quá đẳng cấp. mình có mấy anh bạn, nhà bên thảo điền cứ hay ngồi tranh luận vui, mấy ổng hay bảo phm giờ hết thời, dân nhà giàu dịch qua bên thảo điền hết rồi, và bên thảo điền vui hơn, mình cũng có đất thảo điền, thỉnh thoảng qua thu tô công nhận là mấy ổng nói cũng có lý. Tuy nhiên về môi trường sống, kết cấu hạ tầng, khoảng không khuôn viên, đường xá, mật độ cc, cây xanh... thì thảo điền ko bg có cửa dc. Cơ mà giá cc bao năm cũng ko tăng dc nhiều, khiến ko it nđt cũng cảm thấy chạnh lòng.
Thực ra em thấy cả 2 bên đều “vui” bác ạ. Về hạ tầng xã hội, với những người thích nhộn nhịp, ca hát thì Thảo Điền có những hàng quán rất phong cách, còn có bar và pub rất vui nhộn. Ngược lại, Phú Mỹ Hưng cũng có những cái vui nó nhẹ nhàng yên tĩnh hơn với mật độ cây xanh cao và công viên dày đặc. Về hạ tầng kỹ thuât, cả 2 đều được đầu tư với nguồn vốn lớn đã và đang dần hoàn thiện. Có điều, Phú Mỹ Hưng được phát triển sớm hơn (từ những năm 1992) và thuộc sự quản lý tập trung nên cơ sở hạ tầng đồng bộ và hoạt động hiệu quả hơn Thảo Điền.

Những năm qua, thị trường đang có những khó khăn nhất định nhưng PMH với những con người đã xây dựng gần 30 năm qua sẽ tiếp tục để cống hiến cho các nđt ạ.:D

• Like
Reactions: ITW and Liem Huynh