Hạng D
10/7/08
2.388
2.338
113
Re:Thêm 1 quyết định khó hiểu

toyZace nói:
Vậy là chuẩn bị được lắp GPS miễn phí hả?

hy vong la se duoc nhu y, cac bac nha minh qua hay, thay S'pore lam duoc thi cu ma bat chuoc theo, nhung chua bao gio thay bat chuoc y thuc ton trong lauy le giao thong cua ho, cho nen ket thi van cu ket xe

Hạng B2
18/1/08
180
2
18
46

Hix,vậy dân cư hoặc doanh nghiệp nằm trong khu vực phải thu phí thì sẽ tính sao đây? Không lẽ đi nhiều thì cuối năm chó XXX khấu trừ ư?

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Tào lao :mad:.
Các ý khác các bác & bá trí đã nói rồi, em chỉ xin 8 thêm 1 tí.
Em nói các bác nhé, Sing nó vưỡn còn đang xài OBU (thiết bị thu phí lắp trên xe) mà mình thì đòi xài công nghệ GPS (công nghệ GPS hiện nay chỉ có 1 vài nước châu Âu họ xài thôi).
Mà nước ngoài người ta xài được vì hệ thống pháp luật người ta nghiêm túc. Ở VN bác đi vào khu vực đó mà không có cái cục GPS (theo ý các cha ***) thì các cha *** làm gì được bác???? Ngay cả CA, ghi hình vi phạm giao thông 1 đống mà phạt được bao nhiêu %? Huống hồ 1 lần không đóng phí em giả dụ 20k đi thì ai sẽ đi làm công tác truy thu & phạt đây???
Tóm lại: 10 năm nữa mới khả thi.

Hạng B2
22/4/08
173
9
18

úi dào, để mấy xxxx mua ghế trước rồi mua bằng sau này ra quyết định thì còn mệt dài dài các bác à. Nếu quyết định không triển khai thì cũng làm AE mình bực dọc và mỏi tay gõ bài 8
- Gắn GPS thì ai chịu chi phí đây (bộ rẻ lắm à). Em sẽ lắp hàng TQ, có gì đổ thừa tại hảng rởm nó tưng tưng
- Làm hộp kim loại (kim loại nặng như chì, vàng càng tốt), khi vào khu vực tính tiền thì chụp cục GPS lại thì cản sóng vô tư mà máy vẫn mở - ai bắt được nè
- GPS lắp phải chính xác đến 0.5mét đây, chứ đang kẹt xe lỡ nó "bắt" trúng chiếc xe đang đậu nguyên ngày bên lề đường thì coi như các bác đóng thế thân mà không có bằng chứng để cãi nhé.

Các bác thông cảm, đang có "chiến dịch" phát động đóng góp ý kiến giảm kẹt xe buộc các Ban/Ngành phải đưa ra giải pháp nếu muốn ... "ngồi tiếp". DO vậy đâu có thấy xxx nào tham khảo dân ý đâu.
Phim "liêu trai chí rận" nhiều tập

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Mấy bác Sì phố sướng nhé, sắp được lắp GPS miễn phí
Nhưng mà buồn, rất ít AE nào tốn phí để vào thăm, ra VT, Nha trang chơi sướng hơn

Hạng B2
14/3/07
467
4
0
50

Mấy thằng cha này nó đâu có dùng xe riêng(toàn xe nhà nước trang bị kg à) vì thế mới nên cớ sự!

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

songhan nói:
Mấy bác Sì phố sướng nhé, sắp được lắp GPS miễn phí
Nhưng mà buồn, rất ít AE nào tốn phí để vào thăm, ra VT, Nha trang chơi sướng hơn

Không phải bác được cho cục GPS đâu, mà cái cục trả tiền này nó sử dụng công nghệ GPS để xác định vị trí xe của bác để kiểm tra xe bác có đi vào vùng tính phí không. Về nguyên tắc, hệ thống trung tâm nó sẽ nhận report vị trí xe của bác (thông qua cái cục tính tiền đó) để tính phí.
Tuy nhiên vấn đề như em đã nói ở trên, cái cục đó phải gắn liền với cái xe. Về nguyên tắc, khi xe bác đi vào vùng tính phí mà không có cái cục thu phí GPS (để trã tiền) thì bác sẽ bị phạt thông qua camera chụp hình. Tuy nhiên vấn đề là ở VN mình có truy thu/ truy phạt được hay không mới là vấn đề. Cái ERP như báo nói thì còn khả thi hơn cái GPS, nhưng cũng còn dài lắm mới áp dụng được.

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Và cái cục tính phí đó phải nhận được tín hiệu GPS để cung cấp cho Hệ thống trung tâm biết vị trí chính xác của chiếc xe ...
Để em nó không nhận được tín hiệu GPS thật quá đơn giản bác nhỉ ?

cứ bảo là đầy tớ của Dân mà thấy thằng đầy tớ nào cũng Béo và Phốp Pháp hơn chủ cả.........đúng là lấy Dân làm GỐC còn mình,,,suốt đời GỐC bị đè....