Hạng B2
31/8/14
133
108
43
29
Em đi mazda2 nè...chắc do em ngu quá hay sao em thấy cái lỗi này bình thường, sau khi tìm hiểu bản chất của nó trên nhiều diễn đàn quốc tế, trong nước...bác nào cần hiểu thật sự thì alo em, em sẽ tư vấn nhé...0915803093...e đi dạy học, ko liên quan tới th nên ko phải sâu gì cả...

còn trên này em giải thích ra thì trái với expectation nhiều người, lại vô cái vòng xoáy cãi nhau mà cãi cả 2 năm từ facebook qua otosaigon các bán ấy vẫn ko hiểu (hay là seeding của các hãn g khác)...Nên em ko nói về bản chất trên này...

Cá nhân em có thể chấp nhận lỗi này hơn là lỗi kẹt chân ga, ko bung túi khí của toy, máy lạnh yếu, máy kêu to của city, oà ga của chevy và hư hộp số của fiesta...

em ko nói xe nào của các hãng trên cũng bị lỗi nhưng dính vô lỗi chan ga, oa ga..thi đi tù hay tàu bay 6 tấm ngay còn cá vàng thì chưa thấy chết thắng Tây nào cả...còn fiesta hư hộp số là 40tr nhé...máy lạnh của city thì nan giải, ko có thuốc trị...xe hãng nào cũng đầy lỗi và có ưu nhượt điểm cả...

em mê bmw nen thường hóng thớt bên đó thấy xe hết bảo hành sau 3 năm đi nó báo lỗi này nọ quá chừng, nhưng em thấy vay tốt, nó báo để biết mà lo đi sửa, còn cái xe chạy hoài ko có báo gì tới lúc nam duong thì đỗ nợ...
:))))

Hạng B2
20/8/15
308
185
43
69
có tin lỗi kĩ thuật ra thì các bác tha hồ mua xe giá rẻ, mua rồi bảo hành chính hãng lại như xe mới nhé. Tuyệt vời cho tín đồ :)
Hiệu ứng ngược. Như thông lệ xe bị lỗi thì bị giảm doanh số đằng này xe bị lỗi vẫn giữ doanh số tốt. Chỉ có ở VN.

19/5/16
230
112
43
39
Xe em chưa bị nhưng ghe lo lắng ghê. Nếu chỉ là báo lỗi vu vơ thì ko sao. Chứ bên Thaco nói ảnh hưởng đến động cơ, ì máy, rung máy thấy phiêu lưu quá luôn.
Ai từng nuôi cá rồi tư vấn với. Chắc phải xây hồ cá từ bây giờ sao?

Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Đệch. Gặp tui là anh Hải, tui không triệu hồi xe, vì theo như anh Hải giải thích, thì lỗi này xuất hiện do mấy anh đổ xăng không đảm bảo chất lượng nghen, không phải lỗi kỹ thuật xe nghen.
:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:
Bán hàng thời mạt hạng nó vậy hay sao đó???

• Like
Reactions: Linh74
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Vậy mà chê mazzda là mấy chế giận ah nha.
" Xe có bị gì đâu, chỉ bị check engine hình cá vàng thôi mừ , sữa cái hết ah" ( cái này là nguyên văn thằng em mình lúc đang đi Mazzda tl đó). Giờ thấy nó đi Civic 2012 rồi. Kkkk

19/5/16
230
112
43
39
Vậy mà chê mazzda là mấy chế giận ah nha.
" Xe có bị gì đâu, chỉ bị check engine hình cá vàng thôi mừ , sữa cái hết ah" ( cái này là nguyên văn thằng em mình lúc đang đi Mazzda tl đó). Giờ thấy nó đi Civic 2012 rồi. Kkkk
KLQ nhưng công nhận bác viết đoạn văn chút xíu mà sai dăm ba lỗi chính tả.