Hạng B2
18/11/16
326
1.058
93
Sai gon
Căn hộ ở khu Thủ Thiêm chỗ mình ở, vài tháng trở lại đây, các căn hộ vị trí, view rất đẹp có giá chưa đến 100tr/m2 (căn thường thì chỉ hơn 70tr) giảm 1 tỷ đến 1,5 tỷ so với thời đỉnh điểm.

Trong khi căn hộ mới chào giá khủng vẫn ra được hàng dù giá gấp rưỡi. Tính ra căn hộ 2pn vị trí bình thường mua được căn 3pn 120m2 view cực đẹp tặng thêm 1 chiếc xe hạng sang.

Thị trường nó vậy, vẫn có người mua và người bán thực, mỗi người mua bán theo nhu cầu, sở thích và tầm nhìn của cá nhân riêng biệt của chính mình nên cũng khó nói!
kk, em để ý khi căn hộ của vin mới ra là glory hights ra ,đúng ngày mở bán sale đồng lòng khách mua hết ,ko có căn hộ để bán ,đăng tràn ngập ảnh xếp hàng kí hợp đồng. Và theo logic thì đúng là em ko còn thấy sale nào chạy quảng cáo để bán nữa, tất cả dừng đăng,dừng bán dừng quảng cáo .Nhưng giờ thì lại chạy qc tràn ngập, dân ta dễ quên lắm bác ạ
tin này em chưa kiểm thật giả nhưng các bác tham khảo

Hạng F
3/10/15
9.869
12.159
113
Khó cứ khó, tăng cứ tăng, bán cứ bán, mua cứ không mua.

Hạng F
3/10/15
9.869
12.159
113
cái dự án chia nhỏ bđs của vin ra đi ko kèn ko trống rồi, dân còn cái nịt tiền mà mua
À à cái vụ bán nhà 5, 10 triệu cũng mua được! Ừ không thấy nói việc đó nữa nhỉ

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Căn hộ ở khu Thủ Thiêm chỗ mình ở, vài tháng trở lại đây, các căn hộ vị trí, view rất đẹp có giá chưa đến 100tr/m2 (căn thường thì chỉ hơn 70tr) giảm 1 tỷ đến 1,5 tỷ so với thời đỉnh điểm.

Trong khi căn hộ mới chào giá khủng vẫn ra được hàng dù giá gấp rưỡi. Tính ra căn hộ 2pn vị trí bình thường mua được căn 3pn 120m2 view cực đẹp tặng thêm 1 chiếc xe hạng sang.

Thị trường nó vậy, vẫn có người mua và người bán thực, mỗi người mua bán theo nhu cầu, sở thích và tầm nhìn của cá nhân riêng biệt của chính mình nên cũng khó nói!
Nói bác đừng buồn chứ thằng Sadora mình thấy xấu nhất khu này. Và giá cũng là rẻ nhất. Nên dư địa tăng giá của nó tốt là phải rồi. Cơ bản thì khu Thủ Thiêm là “của để dành” của các ông lớn. Nên thị trường có chết thì nó vẫn cứ bán đều đều. Chứ về q1,3,7,9… coi dự án nó ế vêu mỏ ra nhưng vẫn phải chạy pr là cháy hàng mới buồn cười :))

Hạng D
26/3/18
1.491
2.159
138
32
Nói gì thì nói chứ từ lúc hết dịch tới giờ em đi làm đường XLHN chưa bao giờ kẹt xe giờ cao điểm.
Giờ dân làm gì còn tiền nữa. Bank nó dí tới đýt rồi :p :p :p

21/9/11
1.663
31.499
113
Nói bác đừng buồn chứ thằng Sadora mình thấy xấu nhất khu này. Và giá cũng là rẻ nhất. Nên dư địa tăng giá của nó tốt là phải rồi. Cơ bản thì khu Thủ Thiêm là “của để dành” của các ông lớn. Nên thị trường có chết thì nó vẫn cứ bán đều đều. Chứ về q1,3,7,9… coi dự án nó ế vêu mỏ ra nhưng vẫn phải chạy pr là cháy hàng mới buồn cười :))

Mình cực lực phản đối, Sadora chỉ có thể xấu nhì! :) bây giờ và mãi mãi, nói về đệ nhất xấu ở Thủ Thiêm, đảm bảo không thằng nào có thể so với CII nhóe! :)

Thực ra ngay từ 6 năm trước lúc thi công đến phần sơn bên ngoài, mình và anh em ở đây cũng đã chê rồi, giống kiểu cc Tái Định Cư. nhưng được cái bố trí mb căn hộ bên trong lại khá hợp lý.
Cũng vì nằm giữa khu vực Thủ Thiêm nên sau 5 năm ở đây thì chủ sở hữu có thể bán được gấp đôi giá mua, nhưng vẫn rẻ hơn 40-50% các căn hộ đang chào bán trong khu vực này.

Hạng B2
29/4/15
298
1.774
103
36
Mình cực lực phản đối, Sadora chỉ có thể xấu nhì! :) bây giờ và mãi mãi, nói về đệ nhất xấu ở Thủ Thiêm, đảm bảo không thằng nào có thể so với CII nhóe! :)

Thực ra ngay từ 6 năm trước lúc thi công đến phần sơn bên ngoài, mình và anh em ở đây cũng đã chê rồi, giống kiểu cc Tái Định Cư. nhưng được cái bố trí mb căn hộ bên trong lại khá hợp lý.
Cũng vì nằm giữa khu vực Thủ Thiêm nên sau 5 năm ở đây thì chủ sở hữu có thể bán được gấp đôi giá mua, nhưng vẫn rẻ hơn 40-50% các căn hộ đang chào bán trong khu vực này.
CII giành cho nội bộ, xấu đẹp a Bình ko quan tâm, quan tâm vị trí đẹp là được :)

• Haha
Reactions: American Standard
Hạng B2
29/4/15
298
1.774
103
36
Giờ căn hộ thu cấp An Phú-An Khánh, Thảo Điền, Thủ Thiêm… vị trí đẹp, giá cả hợp lý thời điểm này… loanh quanh 3 -4 tỷ là đã có căn 2pn view đẹp, vị trí đẹp, tha hồ mà lựa… mua dự án mới giá trên trời làm gì, đặc biệt là thằng glory hieght q9 giá cao mà vị trí thuộc hạng 3 so với An Phú, Thảo Điền, Thủ Thiêm là hạng 1…. ;)