Hạng C
19/12/14
760
917
93
Pha này không phải gài.
Do bác chủ cam hiểu sai ý hướng dẫn giao thông thôi.

Người ta quắc xe cho mấy chiếc ở phía trước đang vào giao lộ đi tiếp, chớ không có ý bảo là xe dừng sau đèn đỏ chạy tiếp.
Trong trường hợp có hướng dẫn vượt đèn đỏ, mình cũng phải tỉnh táo xem coi là ai hướng dẫn, và nếu là CA hướng dẫn và quắc tay những 3-4 lần kêu đi thì mới dám đi (vì họ cần giải toả đường).

Còn đây chỉ là dừng đèn đỏ thông thường, không phải kẹt xe, mà quắc tay 1 lần như vậy đã đi thì bác chủ cam tin người quá. :D

• Like
Reactions: nta139
Hạng F
1/8/12
5.720
5.736
113
TP HCM
Không có vụ gài bẩy gì hết Bác chủ ơi? Bác chạy tới vạch Bác đã thắng xe dừng rồi Bác nhìn thấy Cô TNXP quơ gậy thật ra là thúc dục những xe nằm trong giao lộ khẩn trương thoát nhanh khỏi vòng xoay chứ không quơ gậy yêu cầu Bác vượt đèn. Bác bị xxx vịn là đúng rồi rút kinh nghiệm đi Bác ạ.
PS: Khi nào CSGT phất gậy chỉ ngay xe mình cho phép di chuyển qua giao lộ thì mới đi. Em cũng bị csgt chỉ cho vượt mà em còn chần chừ không dám đạp ga đợi họ chỉ lần 2, 3 em mới biết là cho đi vì hướng của mình ùn tắc nhiều hơn hướng kia.

• Like
Reactions: rhapsody
Hạng B2
2/12/16
129
291
63
34
dễ thấy nhất các thanh niên áo xanh cầm gậy chỉ vượt đèn chỉ có ở ngã tư Nguyễn Văn Linh - Nguyễn Hữu Thọ, hầu như ngày nào e cũng vượt đèn đỏ do mấy ảnh...
case bác chủ bị lụm là đúng ròi, ko phải chiêu trò gì đâu

Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Không có vụ gài bẩy gì hết Bác chủ ơi? Bác chạy tới vạch Bác đã thắng xe dừng rồi Bác nhìn thấy Cô TNXP quơ gậy thật ra là thúc dục những xe nằm trong giao lộ khẩn trương thoát nhanh khỏi vòng xoay chứ không quơ gậy yêu cầu Bác vượt đèn. Bác bị xxx vịn là đúng rồi rút kinh nghiệm đi Bác ạ.
PS: Khi nào CSGT phất gậy chỉ ngay xe mình cho phép di chuyển qua giao lộ thì mới đi. Em cũng bị csgt chỉ cho vượt mà em còn chần chừ không dám đạp ga đợi họ chỉ lần 2, 3 em mới biết là cho đi vì hướng của mình ùn tắc nhiều hơn hướng kia.[/QUOTE
Có khi xxx chỉ xe khác, mình cần nhìn họ, coi họ ngoắc mình vài lần nưa cho chắc ăn há bác .

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng C
21/10/07
769
2.747
123
Anh chủ nên lên mạng xem hiệu lệnh chuẩn để cho phép hướng lưu thông đi (tay phải ngoắc đưa từ dưới lên), cái này rõ ràng em áo xanh chỉ ngoắc điều xe cho những xe đã lỡ qua vạch, cụ thể ở đây là xe trắng trước xe anh chủ.

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng F
12/10/16
7.519
6.369
113
Ờ, e áo xanh có thúc bác chủ đâu cơ chứ thúc mấy xe đã qua vạch thôi