Hạng D
30/3/05
2.353
15.817
113
Ah bữa có anh nào uống thử nước trong mọi nước của bà con trên đó không? Để xem là lớp sỏi nhỏ thì có cần phải xài sỏi chuyên của bên xử lý nước không? Sỏi nhỏ này dùng để tăng PH nước, chiều mới ghé cơ sở bán sỏi cho các nhà máy xử lý nước sinh hoạt.
Em có 2 bình lọc nước inox 20 lít đã qua sử dụng (lọc cho thợ uống, nhưng xưởng đã nghỉ) có dùng được ko thì em gửi cho bà con. Có ngăn lọc riêng. Không biết OS bị sao mà up hình không được.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
166.044
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Em có 2 bình lọc nước inox 20 lít đã qua sử dụng (lọc cho thợ uống, nhưng xưởng đã nghỉ) có dùng được ko thì em gửi cho bà con. Có ngăn lọc riêng. Không biết OS bị sao mà up hình không được.
Trên đó ko có khả năng đi thay phin lọc đâu. Bạn đừng gởi. Chúng ta sẽ tặng 1 thùng lọc nước qua cát sỏi than cho cả buôn. @con cóc con đang làm.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
19/7/18
23
138
28
23
Để tí rảnh mềnh kể cho nghe chuyến bị 200 người vác dao, rựa phục kích từ 9h đêm đến 6h sáng để chém. Trước đó 1 tuần họ chém đứt cổ 1 công an viên và đốt cháy xe cứu thương vì vào thu hồi đất ở Dakngo.
6h sáng mềnh phải làm liều 1 mình ra giả điên để hoà giải. Uống đúng 1 lít rượu bắp...sau đó thì bà con vui như tết :)
Vào làng nào cũng vậy, bà con đưa mồi, rượu gì ra cũng cứ cố nhắm mắt uống là yên chuyện...xong giả xỉn, kéo ra thật xa để ngủ.
Tối hôm bữa mềnh giả say, thử xin chỗ ngủ trong nhà...có 2 đồng chí đồng bào còn bàn nhau sắp xếp 1 đứa con gái cho mình ngủ chung. Qua trao đổi thì một thằng nói, có con nhỏ kia 14 tuổi, thằng kia nói nó nhỏ quá, chưa ngủ được. Thằng đó nói là hay ngủ với e gái nó, 16 tuổi rồi, ngủ được rồi...
mịa nghe 2 thằng bàn với nhau sợ teo hết trym...mình nói: Thôi, khi nào mưa tao mới vào nhà ngủ, chứ tao ngủ võng ngoài trời quen rồi, trời nóng quá ngủ ngoài cho mát...

Tối đó mình nằm ngoài võng...lòng cứ nói: Trời...đừng có mưa à nha :)
Nổ thì 1 lần thôi ấy, 2 lần chém chết đó.