Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM
HD Stone nói:
Em ném đá phát :
1/trắng gì mà sáng thế ?
2/ Hình đầu tiên có mảng tường phía trước (có cửa sổ và cửa đi) không hợp lý. cái mảng đó có vẻ "vô duyên" nhất trong cả cái nhà.cũng cái kệ để con "chó" hay con gì đó ngay đầu gường và nhô ra có khả năng đụng vào đầu hoặc cản trở ...
Dân làm đá có khác, ném là nguyên cục đá luôn:D

Hạng F
20/1/10
5.849
7.291
113
www.viettranyen.com
Em nghĩ mấy cục đá dạng này mới có giá trị đó bác, khách hàng sẽ có nhiều gu khác nhau mà, em đoán mợ recdecor sẽ cám ơn bác ấy lắm, "yêu cho roi cho vọt, ghét cho ngọt cho bùi" (nhưng em ko ghét mợ đâu nhé, chẳng qua gu của em rất thích mấy kiểu này) :D
Blackstorm1317 nói:
HD Stone nói:
Em ném đá phát :
1/trắng gì mà sáng thế ?
2/ Hình đầu tiên có mảng tường phía trước (có cửa sổ và cửa đi) không hợp lý. cái mảng đó có vẻ "vô duyên" nhất trong cả cái nhà.cũng cái kệ để con "chó" hay con gì đó ngay đầu gường và nhô ra có khả năng đụng vào đầu hoặc cản trở ...
Dân làm đá có khác, ném là nguyên cục đá luôn:D

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Bài của bác nhìn rất có duyên, binh bố khá ổn. Tuy nhiên, giữa thiết kế và thực tế thi công sẽ có sự chênh lệch nhiều đấy bác. Kỹ thuật render và cách đặt setting ngày nay của ae KTS Việt Nam rất cao, đến bọn nước ngoài cũng phải nể nữa mà. Bác vẽ hoành tráng nhưng đến khi hoàn thiện thì chỉ đạt 7-8 điểm, cuối cùng khổ cho gia chủ bị mê hoặc bởi sự bóng bẩy của pối cảnh, lầm bầm trong bụng thì hết hay !

Bác có hình ảnh nào đã thi công rồi, post lên thì rõ và thật hơn !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/12/09
481
4
18
binharch nói:
Bài của bác nhìn rất có duyên, binh bố khá ổn. Tuy nhiên, giữa thiết kế và thực tế thi công sẽ có sự chênh lệch nhiều đấy bác. Kỹ thuật render và cách đặt setting ngày nay của ae KTS Việt Nam rất cao, đến bọn nước ngoài cũng phải nể nữa mà. Bác vẽ hoành tráng nhưng đến khi hoàn thiện thì chỉ đạt 7-8 điểm, cuối cùng khổ cho gia chủ bị mê hoặc bởi sự bóng bẩy của pối cảnh, lầm bầm trong bụng thì hết hay !

Bác có hình ảnh nào đã thi công rồi, post lên thì rõ và thật hơn !

Chính xác, các bác OS ai cũng thích thực tế cả nên em nghĩ mợ nên post vài mẫu đã thi công cho khách để các bác dễ tin tưởng và mời bác thiết kế hơn.

Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
Dạng thiết kế như bác dễ kiếm khách hàng lắm dây !
Chúc bác đắt hàng

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
đá nhiều quá, em xin 1 ít về xây nhà mình....... dạ, bác render rất đẹp, chịu khó vẽ đủ dầm cột vào nhé, không mai mốt thực tế chủ nhà nó lại thắc mắc sao có cái cột ở đây to thế này thì..chết.

Hạng C
18/11/07
949
908
93
Bác binharch nói đúng đó, post hình thực tế đi bác, một số góc độ chụp cận cảnh càng tốt, để đánh giá mức độ tinh tế của sản phẩm.

Hạng B1
20/3/11
63
1
0
Bác "red" có thể cho mình cái giá tk nhà phố (Dt 4x13), gởi mail "[email protected]" hoặc dt 0916588733. Vì mình đang xin phép xd và tính xây trước tháng 6 al. Địa điểm là quận 7. Thanks bác trước nhe.

Status
Không mở trả lời sau này.