Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
21/2/11
499
6
18
Re:Tuyển chọn phương án Thiết kế - Mời các bác tham gia

clicknc nói:
@reddecor : Liệu mợ có thi công được cái cầu thang đó ko mơ? Ko biết ng ta uốn khung thang bằng cái gì nữa ? Thep bọc gỗ hay gỗ vậy mợ ?
Thi công được không em cũng đang chờ kết quả. Một người em quen đang đau đầu với cái cầu thang này vì khách hàng muốn thế. anh ý nói là thép uốn bọc gỗ bác ạ.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.733
113
www.phindeli.com

Ban Tổ Chim đang tích cực hội ý, vì khó quá khó quá ... các bác chịu khó cho thêm chút ít thời gian nữa

Hạng D
18/7/11
1.004
4.813
113
Q7

có tiết mục show phương án cho khán giả bình chọn không bác HT ơi?

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.414
113

dự kiến sau khi thảo luận kỹ càng và công bố vào tối ngày hôm nay luôn

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.414
113

Bác Clicknc đã nhận được xác nhận tham gia của 15 Bác trên OS .
Nhưng đến hạn cuối nộp hồ sơ thì BTC chỉ nhận đc 5 HS tham dự .Được đánh mã số Ms2 , Ms5 , Ms6 , Ms12 , Ms15 .
Sau khi nhận HS BTC có những nhận xét như sau :

Về Hình Thức
1 / Về số lượng HS chỉ có 5/15 tác giả đã nộp HS đúng hạn . ( 1/3 )
2 / Về tiêu chuẩn hình thức trình bày
* 4 HS trình bày theo dạng ảnh phối cảnh chưa thể hiện chi tiết theo quy ước BV kiến trúc .
* 1 HS trình bày tương đối chi tiết và có đầy đủ kích thước . Ms6 .

Nhận định của BTC : có thể do thời gian đầu tư ít hoặc ít quan tâm nên các tác giả đã thể hiện bài dự thi kg đầy đủ các BV theo yêu cầu .

Về Nội Dung và Ý tưởng :
1 / Hoan nghênh các ý tưởng phong phú và nhiệt tình của các tác giả.
2 / Nhìn chung các HS chưa thể hiện các ý tưong mới , lạ , hợp lý (so với TK cũ) , có HS chưa phù hợp với công năng theo các yêu cầu của BTC .

BTC nhận thấy không biết vì lý do gì các tác giả đã bỏ qua các yêu cầu và tiêu chuẩn của BV cho nên BTC phải loại 4 HS do lỗi thể hiện .
Còn lại 1 HS duy nhất nên kg thể có cơ sở so sánh, đánh giá và phân hạng được. Do vậy cuộc thi này BTC không thể trao giải.

Việc lựa chọn phương án sẽ do Chủ Đầu Tư tự quyết định và liên lạc với tác giả có sản phẩm đúng ý nhất. Việc lựa chọn PA nào để thực hiện sẽ được CDT thực hiện hình thức trả tác quyền.

Về phần BTC, như ban đầu xác định đây chỉ là cuộc chơi mục đích để kiếm tí Bia. Do đó về phần bia bọt thì không thể không có được. Và bác CDT dù không được trao giải nhưng đã chuẩn bị sẵn 20 thùng bia cho tất cả anh em đã đăng ký tham gia. Với cơ hội này là một cuộc giao lưu thân mật của các anh em trong OSFI.
Ngày giờ tổ chức Off-Bia dự kiến là tầm cuối tháng 10 tại nhà bác chủ sẽ thông báo bằng một bài khác.
Thay lời bác Clicknc là mong muốn cùng anh em giao lưu thân mật!

BTC .

Hạng B1
1/4/12
53
391
53
0908.419.102
maunhadep.net

em xin cáo lỗi vì trục trặc giờ chót đã không tham dự được, thôi em chịu phạt 10 thùng vậy, ngại quá

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.733
113
www.phindeli.com

tomove3d nói:
em xin cáo lỗi vì trục trặc giờ chót đã không tham dự được, thôi em chịu phạt 10 thùng vậy, ngại quá
Thiệt là tiếc, có từ 2 phương án hợp lệ trở lên là BTC có thể chấm điểm và công bố giải được rồi. Đằng này chỉ có mỗi 1 phương án, chẳng thể nào chấm điểm thi được.:(

Phần bác chịu phạt thì BTC không dám nhận, còn bác Clicknc có nhận hay không thì tùy ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
7/5/12
74
1
8
42
TP HCM

Em tổng kết thế lày nhé, bác clickn có sẵn 20 thung, còn bác tomove3d tự nguyện chịu phạt 10 thùng bác clickn nhận luôn đi chứ bác ý bảo bác chảnh nữa thì khổ. Còn cái vụ của bác bra via lơ em các bác thấy có đáng phạt không nếu có các bác cho em số lượng lun đi để em tổng kết

Hạng B2
17/12/09
177
5
18
54

nolop nói:
Em tổng kết thế lày nhé, bác clickn có sẵn 20 thung, còn bác tomove3d tự nguyện chịu phạt 10 thùng bác clickn nhận luôn đi chứ bác ý bảo bác chảnh nữa thì khổ. Còn cái vụ của bác bra via lơ em các bác thấy có đáng phạt không nếu có các bác cho em số lượng lun đi để em tổng kết
@tomove3d : Bữa off là quyền lợi của E được đón tiếp AE mà tuy nhiên Bác đóng góp thêm 10 thùng mà ko uống hết là bị phạt đó. E bố sung thêm món nhâu cùng là SERANO Ham + rocket salad như hinh nhé
[/url]

Status
Không mở trả lời sau này.