Hạng F
5/3/05
8.717
75.003
113
đây
- sunroof để làm gì cho thêm tiền?
- xe này nhỏ hơn Focus bác ạ, kể cả Innova cũng nhỏ bề ngang hơn Focus :D

Tập Lái
11/1/10
20
0
0
nextstepjump nói:
anti_intermilan nói:
Mình cũng có tìm hiểu chiếc này rồi, so option thì cũng chẳng có gì khác biệt nhiều với mấy xe cùng dòng hết. Được cái là động cơ 1.8 nên tiết kiệm xăng hơn nhiều

Mà thắc mắc Nissan nó thiết kế sao mà trọng lượng lại nhẹ hơn tới 250kg so với Innova :-?

Cái động cơ 1.8 lít tiết kiệm xăng của em ấy được làm = nhôm nên nó giảm hẳn trọng lượng một cách đáng kể đấy
với lại em Grand Livina này
có kết cấu thân xe liền khối với thân và khung gầm được tích hợp với nhau, khác với cấu trúc xe có thân ở trên khung, khiến trọng lượng nhẹ hơn và chắc chắn hơn gầm xe thông thường. mà tính ra thì 250kg cũng nhiều nhở

Khối lượng thì nhẹ ký còn giá tiền thì sao hả các bác

Hạng B1
18/12/09
54
0
6
haha....sunroof ở Việt Nam chỉ có tác dụng thoát chết thôi bác ạh. không khì, giao thông kiểu này mà sunroof làm gì.

Hạng B1
14/1/10
66
3
8
tocdodinhcao nói:
nextstepjump nói:
anti_intermilan nói:
Mình cũng có tìm hiểu chiếc này rồi, so option thì cũng chẳng có gì khác biệt nhiều với mấy xe cùng dòng hết. Được cái là động cơ 1.8 nên tiết kiệm xăng hơn nhiều

Mà thắc mắc Nissan nó thiết kế sao mà trọng lượng lại nhẹ hơn tới 250kg so với Innova :-?

Cái động cơ 1.8 lít tiết kiệm xăng của em ấy được làm = nhôm nên nó giảm hẳn trọng lượng một cách đáng kể đấy
với lại em Grand Livina này
có kết cấu thân xe liền khối với thân và khung gầm được tích hợp với nhau, khác với cấu trúc xe có thân ở trên khung, khiến trọng lượng nhẹ hơn và chắc chắn hơn gầm xe thông thường. mà tính ra thì 250kg cũng nhiều nhở

Khối lượng thì nhẹ ký còn giá tiền thì sao hả các bác

So với các loại xe khác như Toyota Innova hay Proton Exora thì Nissan Grand Livina có ưu thế về giá hơn :"D

Last edited by a moderator: