Ve Chai SG
6/7/09
701
39.387
93
HCM
đọc xong,cười té ghế..

Móa,nick Macheda này chắc do âm binh của Lam chủ tịt câu viu anh em,chứ làm rì có thể loại thế nhỉ? nghĩ mãi chưa ra..

oẳng được dịp xông pha,show off tài lẻ..,tổng đài biết tuốt..năng khiếu hiếm có của dân khối C..

• Like
Reactions: skyraider
South Africa
4/11/06
776
10.645
93
Thông thoáng WC trong nhà  , nếu WC ko có cửa sổ . Các bác chia sẻ!
Thông thoáng WC trong nhà  , nếu WC ko có cửa sổ . Các bác chia sẻ!

Toilet nhà mình đang dùng loại này, tất cả ống thông hơi nối với nhau bằng Y, cuối ống là quạt hút loại outdoor!

Hạng D
26/7/08
1.922
57.602
113
WC nằm trong , giữa nhà, ko có cửa sổ ra mặt ngoài. Giái pháp nào hiệu quả? Em hình dung:
- Tại hộp gen, cho 1 cửa gió ra, 1 cửa gió vào từ trên sân thượng. Có hiệu quả ko các bác? các bác có làm chưa? Xin chia sẻ các bác nhé!

Thời đại công nghệ mà anh hỏi mấy câu muỗi quá, anh muốn xịn thì đừng mua mấy cái quạt hút bọn nhà quê đang xài, sức hút nó yếu xìu à, hiện nay có 1 loại quạt e quên tên rồi, nhưng hình như là inline turbo fan gì đó, đường kính khá nhỏ, 15cm-20cm thôi, nhưng RPM rất cao, nó thiết kế dạng ống như cái động cơ máy bay ấy, sức hút của nó mấy ngàn m3 / giờ, tuỳ công suất.

Anh đừng có đặt cái quạt đó trong toilet, nó hút kêu sẽ to, anh đặt 1 cái ở miệng ống thoát chỗ nào xa xa, rồi đi ống đến các toilet trong nhà, thiết kế công tắc để phòng nào cũng bật được (hoặc 2 toilet 1 quạt, dùng công tắc đảo chiều), bật cái này 1 phát thì đến kít trong bồn ị nhà a nó cũng phóng lên bay vọt ra ngoài, mùi miếc chỉ là muỗi.

• Like
Reactions: machchua
Hạng D
26/7/08
1.922
57.602
113
chưa bác ơi .

Dùng một ống nhựa khoảng phi 20 chạy suốt các nhà vs từ tầng thấp lên tầng cao, rồi lên trời luôn.

sao ko dùng to hơn 20? có nên gắn thêm 1 ống để lầy gió từ trên xuống thêm cho có gió tươi ko bác?

Làm hẳn phi 1 mét đi anh, cho nó máu, Ẳng Sỹ bảo phi 20 ko ăn thua đâu.

• Like
Reactions: btpaul
Hạng F
11/1/10
6.130
60.482
113
WC nằm trong , giữa nhà, ko có cửa sổ ra mặt ngoài. Giái pháp nào hiệu quả? Em hình dung:
- Tại hộp gen, cho 1 cửa gió ra, 1 cửa gió vào từ trên sân thượng. Có hiệu quả ko các bác? các bác có làm chưa? Xin chia sẻ các bác nhé!
Được mà bác. Trong vòng 3-4 tầng thì đặt ống D100 và quạt hút trên đỉnh vẫn thấy tác dụng. Kể cả khi ko có quạt vẫn hơn ko có ống. Gió thổi qua đầu hộp gaine cũng làm áp suất giảm hút khí trong ống ra.

• Like
Reactions: tuando