Hạng B2
29/5/08
151
2
18
36
w.w.w.romalaw.com.vn
RE: Thông tin Ford Mondeo 2007 và For Esc 2007

bác nào nói ESC 07 uống nhiều là em ko đồng ý đâu đấy, vì kinh nghiệm thực tế cho thấyem này chạy gần 7.5l/100km đường trừơng(máy lạnh 100%) thôi.còn thành phố thì bó tay vì nhà em ở quê mà.hic....đừng ác cảm với ford thế,xin lỗi nếu có j ko phải.

Hạng C
19/7/08
824
35
28
www.otosaigon.com

bác nào nói ESC 07 uống nhiều là em ko đồng ý đâu đấy. Nhà em cũng có một chiếc. Chạy gầm rú lắm mà chỉ gần 9 lít thôi

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52

Trích đoạn: vangdang
bác nào nói ESC 07 uống nhiều là em ko đồng ý đâu đấy, vì kinh nghiệm thực tế cho thấyem này chạy gần 7.5l/100km đường trừơng(máy lạnh 100%) thôi.còn thành phố thì bó tay vì nhà em ở quê mà.hic....đừng ác cảm với ford thế,xin lỗi nếu có j ko phải.
Em ứ tin là ếch uống điềm đạm đến vậy!

Hạng F
5/3/05
8.718
73.034
113
đây

Mon nhập mà so với Cam 2.4 :D bác nhầm nhọt vì cái phân khối và giá của nó same same nhau chứ gì, so với Cam nhập bác ơi

độ tin cậy Mon 2.5 thì sao bác, hiện tại xe nhà em đi 90.000 rồi, vào ford kiểm tra họ bảo "chả có gì phải sửa cả, anh có thay nhớt thì thay với vệ sinh cái máy lạnh cho mát", lại sắp xuyên Việt nữa nè, chạy tới bao nhiêu mới tin cậy để em còn cố rồi báo cáo với bác

Last edited by a moderator:
Hạng C
24/3/08
980
41
28

Em mà chưa mua Mon 2004 thì em cũng cố cày để làm em 2.3 mới này, hơn đứt Cam!

Hạng F
5/3/05
8.718
73.034
113
đây

@Ivancutonhuphich
Bác không hiểu à Mon 25 so với Cam 30 lúc bấy giờ chứ so với Cam 24 thì Cam 24 option có cái gì mà so [8|], 4 xylanh so sao với 6 xylanh, ghế nỉ mâm chụp so thế nào ghế da mâm đúc nhể

lúc bấy giờ Mon 20 ~ Cam 24, và Mon 25 ~ Cam 30 bác ạ, về cấu hình có thể Ford hơi đuối nhưng lại có lợi thế về giá rất lớn (cùng thời nhé bác, vì Cam sau ra mẫu mới không tính vào đây).

xuyên việt đã đi và về một chuyến đó bác, cách đây 2 tháng ra tận Hạ Long, bây giờ đi nữa là chuyến 2, vậy theo bác như thế nào mới thỏa độ tin cậy nhể

Hạng B2
14/6/07
235
19
18
43
HCMC
www.vnexpress.net

To Ivan: Em khoái cái câu cuối của bác "Toyota nói chung và Camry nói riêng như món cơm ấy, ai cũng xơi được! Còn Ford nói chung và Mondeo nói riêng như món gỏi cá hồi vậy "đặc sản" thật đấy nhưng không phải ai cũng xơi được!"

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Ái chà, thế bác là bạn của vợ chồng chú thím NTNgân àh???

E mới biết.

Trích đoạn: Ivancutonhuphich

Ừ nhẩy!!! Đúng là Em không hiểu thật !!!! Ai lại đi so Mondeo 2.5 với Cam 2.4 nhẩy? Mon 2.5 phải đọ với Cam 3.5 và Mon 2.0 thì phải chọi với Cam2.4 chứ nhẩy!!!!! Đúng là em mông muội quá! Cho em xin lỗi Bác tuanle nhé;)
Bac tuanle à!!! E thì em cũng không có thành kiến gì với Mon đâu. Bác muốn kiểm tra thì có thể liên lạc với Bà Ngô Tuyết Ngân, hiện đang là giám đốc bán hàng của Ford Việt Nam, Bà ấy có chiếc Mon 2.5 mua từ 2004 đó, (giờ bán rồi), Theo em biết thì vợ chồng bà ấy "nằm" đường 3 lần rồi, còn có thể nhiều hơn nhưng em không biết nên không tính. Cung đường rất gần HN, Yên bái thôi, cách Hn khoảng 180km!!! Em cũng yêu Mon lắm, kết ngay từ cái nhìn đầu tiên, nhưng càng ngày em càng thấy.... E chẳng dám nói nữa đâu, sợ Bác phật ý!!!!
Toyota nói chung và Camry nói riêng như món cơm ấy, ai cũng xơi được!
Còn Ford nói chung và Mondeo nói riêng như món gỏi cá hồi vậy "đặc sản" thật đấy nhưng không phải ai cũng xơi được!

Hạng F
5/3/05
8.718
73.034
113
đây

@Ivancutonhuphich
bác làm em ngại quá, bác xúc phạm gì em mà xin lỗi hả bác[8|] 4r là nơi bày tỏ, nhận xét, đánh giá, chả ai giống ai cả, ý kiến của 1 người, nhiều người thậm chí cả 1 quốc gia cũng không nói lên cái gì, ai cũng có quyền nói cái mình nghĩ mà bác, còn
"Toyota nói chung và Camry nói riêng như món cơm ấy, ai cũng xơi được! Còn Ford nói chung và Mondeo nói riêng như món gỏi cá hồi vậy "đặc sản" thật đấy nhưng không phải ai cũng xơi được" ...nhưng rõ ràng ở Úc Toy lại không so đc với Holden và Ford, và chính vì nới đó al2 thị trường béo bở của Ford nên các model của nó luôn là mới nhất, nhiều dòng nhất, phong phú chứ không lèo tèo như VN, Mon chỉ ra có 2 đời là hết, bác xem http://www.ford.com.au

Quy luật quả trứng -> con gà, thị trường không thuận lợi (quan niệm Toy luôn là số 1) sẽ khiến cho các hãng khác dè chừng khi muốn nhập xe mới vào (vì e ngại không bán đc như mong muốn) thay vào đó họ bán ở nơi khác đắt hàng hơn, đến khi lỗi mode mới về VN vét cú chót -> người tiêu dùng thiệt thòi -> lại càng nghĩ về Toy :D

Hãng muốn có lợi về doanh thu, dân muốn "cho nó lành"

Hạng F
5/3/05
8.718
73.034
113
đây

sa đà thì nó mới lòi ra nhiều khía cạnh, không phải chỉ bác và em quan tâm, mà em nghĩ Ford cũng phải thừa nhận và củng cố, cái đó có lợi cho NTD bác ạ, em chưa bao giờ nghĩ mình hơn thua với ai trên 4r này, kể cả với bác, em quán triệt tinh thần OS "bàn luận học hỏi chứ không tranh giỏi" bác ạ
bác cũng nghĩ như thế chứ?

Mondeo & Focus là 2 chiếc xe thất bại của Ford tại VN, nguyên nhân chính (em tạm để lại vấn đề chất lượng) của Mon là kiểu dáng không đổi mới nhiều từ khi ra đời, trong khi Cam thay đổi xoành xoạch, kiểu nhìn mượt và trẻ hơn, Mon chỉ hợp với các cụ trên 50 tuổi, nhưng các cụ luôn in dấu trong đầu với những chiếc xe Ford trước giải phóng, to, nặng, lắm sắt và tốn xăng khủng khiếp, kiểu dáng già nua không bắt mắt khiến cho ban đầu dù doanh số khá tốt nhưng giảm nhanh và die hẳn... với một dòng xe mau kết thúc như thế có lẽ Ford đã không mặn mà kỹ lưỡng cho chất lượng, hậu quả có những chiếc bò ra đường, đã xấu lại còn mang tiếng

Focus thì đạp luôn vào vết của Mazda3, trang bị quá tốt -> giá cao, mà những trang bị đó mắt thường không thấy đc -> lại không hợp với người VN -> chết, vội vàng xả cảng cho taxi lại khiến NTD nghi ngờ thêm về chất lượng, tính sĩ diện nổi lên "ứ thèm đi xe taxi" nên họ ào sang Civic nội thất bắt mắt hơn nhiều

Chiếc Laser 1.6 MT đầu tiên đã khiến gia đình em tin cậy, không hao xăng, không hư hỏng -> 2 chiếc kế tiếp là Mon 25 và Focus S, ngoài niềm tin chất lượng (không tin thì biết vin vào cái gì, mình là NTD chứ có phải thợ) còn đc "giảm giá" :D, đó là một lý do rất quan trọng, focus S đc mua với giá 535tr thì mặc dù em rất thích Civic nhưng...

mong là chât lượng nó không phụ niềm tin của mình