Tập Lái
13/3/15
5
1
3
31
Xin chào cả nhà,
Em tên Cảnh, hiện em đang sống tại Nha Trang. Em dự định trong khoảng năm sau sẽ tậu 1 em Bim ( có lẽ là X6 vì em rất kết em này). Em lập topic này để mấy bác chỉ giáo giúp em khi nào thì BMW có chi nhánh tại Nha Trang, Khánh Hòa.

Mới đây, VietnamStar đã mở chi nhánh Mercedes tại Nha Trang, cách nhà em chưa tới 1km. Nhưng do em kết Bim từ lâu nên vẫn muốn đợi hãng ra đây. Em có tham khảo một số topic thì thấy xe Bim thường xuyên phải đi bảo dưỡng do có cấu tạo phứt tạp hơn các dòng xe Hàn hay Nhật, em nghe nói ngay cả việc thay dầu thì dân Bim ở Nha Trang cũng phải chạy vào SG (cái này ko biết đúng ko?).Do yếu tố công việc nên em có thời gian để chạy vào SG bảo dưỡng xe.
Ngoài này thì em ko biết có garage nào đáng tin cậy để gửi gắm. Bác nào dân NT lướt qua thì tư vấn em khoảng này.

Mong nhận được nhiều thông tin bổ ích từ các bác. Thank all

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
em thấy mấy anh kỷ thuật lúc thì nhảy từ Mer sang Bim, lúc thì nhảy từ Bim sang pọt che :) và ngược lại, vậy nên bác cứ mua Bim xong đem vào Mer bảo dưỡng, các anh ý làm được hết :)

• Like
Reactions: spottis
Tập Lái
13/3/15
5
1
3
31
Em có hỏi thử bên Vietnamstar nhưng ng ta nói chỉ bảo dưỡng vs sửa chữa xe Mer thôi bác :( Éo le thật.

Hạng C
23/12/13
514
527
93
Em có hỏi thử bên Vietnamstar nhưng ng ta nói chỉ bảo dưỡng vs sửa chữa xe Mer thôi bác :( Éo le thật.
Chắc mấy chú đó nói dóc bác rồi. Em vô Mer Võ Văn Kiệt thấy mấy chú kỹ thuật trong đó đang hì hục sửa 1 em Camry mà. Bác check lại thông tin xem sao.

• Like
Tập Lái
13/3/15
5
1
3
31
bữa e có hỏi rồi và được trả lời là không. Em cũng có để ý thấy thì chỉ có Mer vô sửa chữa thôi, chắc mới ra nên mấy bác ý muốn giữ thương hiệu. Một thời gian nữa, em nghĩ chắc cũng sửa chữa xe khác thôi :) hehe

Hạng C
13/12/14
844
452
63
40
Theo em là không có garage nào chuyên BIM tại Nha Trang,chắc bác phải chịu khó thôi!

• Like
Tập Lái
31/7/08
36
6
8
Em thấy chỗ gara Anh Dũng LHP có quảng cáo bảo dưỡng lexus,bim..hình như mới tuyển được tay thợ chuyên làm xe Đức về! anh sang đó nghiên cứu trc thử coi thay dầu,thay nhớt thế nào!Bim với mec dễ gì mà hư, lỗi được anh!

Tập Lái
4/11/11
6
0
1
Bác cứ tậu được xe đi đã...^_^, chơi Bim hay Mec j nó cũng có cái thú của nó...mình tự trải nghiệm sẽ hay lắm bác...3 năm trước em chẳng biết j về xe Đức...h thì lại thành chuyện quá nhỏ...Bác mua xe xong đi rồi hú hí em chia sẻ kinh nghiệm cho...nếu biết cách sử dụng thì để em nó hư cũng là một vấn đề ..khó đấy ah...