Hạng D
24/6/14
1.943
2.844
113
Trầm lắng chủ yếu là những khu phân lô, còn đất sào, đất dân vẫn giao dịch ổn. Hiện tại nhiều công ty, cá nhân đang tập trung nhiều về khu vực Lộc An nhưng giao dịch ở đây khá chậm, thường chỉ giao dịch đc vài lô trong các đợt mở bán, còn các khu vực sôi động trước đây như Lộc Tân, Lộc Quảng thì chững lại khá nhiều, thậm chí có xu hướng giảm.

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
28/10/19
1.245
4.393
113
Trầm lắng chủ yếu là những khu phân lô, còn đất sào, đất dân vẫn giao dịch ổn. Hiện tại nhiều công ty, cá nhân đang tập trung nhiều về khu vực Lộc An nhưng giao dịch ở đây khá chậm, thường chỉ giao dịch đc vài lô trong các đợt mở bán, còn các khu vực sôi động trước đây như Lộc Tân, Lộc Quảng thì chững lại khá nhiều, thậm chí có xu hướng giảm.
Giảm nhẹ sau 3 tháng tầm 5 - 10% không bác. Vd 3 tháng trước kêu 4,5 tỷ, khách trả 4 tỷ, chốt giảm 4,2 tỷ khách không mua. Giờ bán 4 tỷ khách không mua, trả 3,7 tỷ. Chủ chốt 3,8 tỷ mới bán. Có mất giá kiểu vậy không...

• Like
Mình có ông bạn chuyên mua bán khu Q.9,chả biết thế lào lên mua đất BL phân lô ngay lúc thanh tra. Giờ tiền chôn, sổ ko tách đc, lặng sóng thị trường. Chết dở, cũng hên ko vay bank! Không thôi vỡ mặt.

nếu bổ sung mới mục đích sử dụng đất có mục đích sử dụng là Đất Nguyên Liệu,

thì những người đang có quỹ Đất Nông Nghiệp hiện nay xin chuyển đổi mục đích sử dụng sang Đất Nguyên Liệu, khi đó sẽ có giá và thanh khoản tốt ngay

• Like
Hạng B2
7/1/16
423
1.305
93
Mình có ông bạn chuyên mua bán khu Q.9,chả biết thế lào lên mua đất BL phân lô ngay lúc thanh tra. Giờ tiền chôn, sổ ko tách đc, lặng sóng thị trường. Chết dở, cũng hên ko vay bank! Không thôi vỡ mặt.
Chờ ấm lại bán nguyên miếng lớn cũng được bác, không vay không sợ!

• Like