Thảo Luận Chung Thủ tục cấp bằng B2 ?

Tập Lái
22/10/07
38
0
0
53
Em mới tham gia chưa biết post vào đâu. Muốn hỏi các bác là theo văn bản pháp luật bây giờ muốn lấy bằng B2 mắt cận bao nhiêu điốp thì được, lực bóp tay bao nhiêu ạ ? Con gái thì bao nhiêu mà con trai thì bao nhiêu

Ngoài ra đến nay 3/2008 cơ sở khám bệnh nào được cấp giấy sức khỏe lái xe ôtô ạ.

Có nên lấy bằng B2 luôn hay B1 đã ?!

LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa
RE: Thủ tục cấp bằng B2 ?

Bác này hỏi chi tiết quá, em thấy bác cứ đi khám sức khoẻ ở bệnh viện (trung tâm y tế) huyện hoặc quận trở lên (em thấy đa số ai cũng qua phần khám hết bác ạ). Nếu đạt thì bác nộp hồ sơ dự thi lấy bằng. Nếu bác có không ý định chạy xe mục đích kinh doanh thì thi B1. Còn ngoài ra bác thi luôn B2 cho lành.

Chúc bác sớm có bằng lái!

Tập Lái
5/1/08
48
0
0
44
ha noi

Khỏi lo đi bác học cùng em có bà cụ 65T (Theo tuổi của cụ ghi trong danh sách,chắc các bác chẳng tin nổi). Bọn em toàn fải đỡ cụ lên xe. khổ thân cụ vần cái vô lăng trợ lực cơm.[&:]

Tập Lái
1/6/07
41
0
0

Bác ở SG thì đến chỗ 63 Lí Tự Trộng của sở Giao Thông ấy, vào khám sức khỏe ng ta hỏi cận bao nhiêu độ cứ nói cận 2 độ. Thế là xong. Khám sức khỏe nhanh lắm, tầm 5 phút àh :D.

Tập Lái
28/2/08
46
1
0

Đợt em thi có 1 bác cũng U60 hay U70 gì đấy, học lái xe về chở cháu đi chơi, vẫn thi tốt:D

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53

Trích đoạn: khongan2

Em mới tham gia chưa biết post vào đâu. Muốn hỏi các bác là theo văn bản pháp luật bây giờ muốn lấy bằng B2 mắt cận bao nhiêu điốp thì được, lực bóp tay bao nhiêu ạ ? Con gái thì bao nhiêu mà con trai thì bao nhiêu

Ngoài ra đến nay 3/2008 cơ sở khám bệnh nào được cấp giấy sức khỏe lái xe ôtô ạ.

Theo em nhớ 2 độ trở xuống là OK bác ạ, nên nếu trên 2 độ, bác nhớ nói với bác sỹ khám là bác cận 2 độ thôi. Các ông ấy nghe sao ghi vào vậy, không có check. Em cận 2,5 độ, vẫn lấy được bằng

Không có kiểm tra lực bóp tay bác ạ. Nếu những chổ cần bóp mà bác vẫn bóp tốt thì có thể cầm lái được.

Những tiêu chí về cấp bằng B2 không phân biệt gái trai thì phải.

Bác khám ở trung tâm y tế nào cũng được, bệnh viện thì chắc chắn được. Bác nhớ nói là khám để lấy bằng B2, trên cái form có ghi rõ điều đó. Cần có hình dán vào, và nhắc bác sỹ đóng dấu giáp lai lên hình.

Sau hết, thủ tục này đơn giản và sơ sài lắm, bác tốn chừng 30K, khám 5 phút là xong. Khi bác đăng ký học tại 1 trung tâm, thì trung tâm sẽ dặn kỹ bác các chi tiết này, khỏi phải lo.

Tập Lái
22/10/07
38
0
0
53

Ghê thật hôm rồi xe em hỏng dầu trợ lực tay lái vần khổ sở không biết chị em sử lý thế nào ?

Không bác nào có quy định cụ thể ạ ?

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53

Ghê thật hôm rồi xe em hỏng dầu trợ lực tay lái vần khổ sở không biết chị em sử lý thế nào ?

Xử lý như xe không có tay lái trợ lực thôi bác :D Em học lái mấy chiếc KIA không có trợ lực nên quen rồi

Hạng D
26/7/07
3.865
6
38
HCM

các bác cho em hỏi tý. em sinh ngày 27/10/1991 thì có phải là tới đúng ngày đó năm 2009 thì mới có thể lấy bằng lái hay không? hay là chỉ cần tới 1/1/2009?

Tập Lái
10/9/06
5
0
0

Trích đoạn: conga

Theo em nhớ 2 độ trở xuống là OK bác ạ, nên nếu trên 2 độ, bác nhớ nói với bác sỹ khám là bác cận 2 độ thôi. Các ông ấy nghe sao ghi vào vậy, không có check. Em cận 2,5 độ, vẫn lấy được bằng

Không có kiểm tra lực bóp tay bác ạ. Nếu những chổ cần bóp mà bác vẫn bóp tốt thì có thể cầm lái được.

Những tiêu chí về cấp bằng B2 không phân biệt gái trai thì phải.

Bác khám ở trung tâm y tế nào cũng được, bệnh viện thì chắc chắn được. Bác nhớ nói là khám để lấy bằng B2, trên cái form có ghi rõ điều đó. Cần có hình dán vào, và nhắc bác sỹ đóng dấu giáp lai lên hình.

Sau hết, thủ tục này đơn giản và sơ sài lắm, bác tốn chừng 30K, khám 5 phút là xong. Khi bác đăng ký học tại 1 trung tâm, thì trung tâm sẽ dặn kỹ bác các chi tiết này, khỏi phải lo.
Em đây 5, cũng sắp có bằng nhưng mà khi ghi vào giấy giám sức khỏe em chỉ bảo bác sĩ em bị 2 thôi. .