Thảo Luận Chung Thủ tục cấp bằng B2 ?

Tập Lái
22/10/07
38
0
0
53
RE: Thủ tục cấp bằng B2 ?

Trích đoạn: conga

Trích đoạn: khongan2

Em mới tham gia chưa biết post vào đâu. Muốn hỏi các bác là theo văn bản pháp luật bây giờ muốn lấy bằng B2 mắt cận bao nhiêu điốp thì được, lực bóp tay bao nhiêu ạ ? Con gái thì bao nhiêu mà con trai thì bao nhiêu

Ngoài ra đến nay 3/2008 cơ sở khám bệnh nào được cấp giấy sức khỏe lái xe ôtô ạ.

Có nên lấy bằng B2 luôn hay B1 đã ?!

Theo em nhớ 2 độ trở xuống là OK bác ạ, nên nếu trên 2 độ, bác nhớ nói với bác sỹ khám là bác cận 2 độ thôi. Các ông ấy nghe sao ghi vào vậy, không có check. Em cận 2,5 độ, vẫn lấy được bằng

Không có kiểm tra lực bóp tay bác ạ. Nếu những chổ cần bóp mà bác vẫn bóp tốt thì có thể cầm lái được.

Những tiêu chí về cấp bằng B2 không phân biệt gái trai thì phải.
Lực bóp tay em thấy quan trọng đấy chứ. Nếu tay yếu quá đi lâu khi xử lý dễ bị cóng. Em thấy gái thì sao khỏe bằng trai được, nên em nghĩ có quy định phân biệt chuyện này không thiệt cho các chị em quá
Hóa ra các bác toàn khám chui ạ
Hồi em khám ở HN chỉ có 3 cơ sở được cấp giấy sức khỏe thôi

Hạng B2
15/9/06
421
28
28

Nếu dưới 4 độ thì không sao,đã đến 4 độ rồi là không được khám,có nhiều nơi nó còn bắt thử kính và đo kính mình đeo.Ngoài ra nó còn cho mình thử màu để kiểm tra xem có bị mù màu hay không

Tập Lái
28/2/08
46
1
0

Nhắc khám SK em mới nhớ! Em có nhỏ bạn, nó đi khám sức khỏe để đi thi bằng A1 thôi, nó cận muốn mù lun, đeo cặp kiếng dày cộm, lúc khám thị lực, ôg bs chỉ chử nào nó cũng đọc đc hết (tất nhiên là fải đeo kiếng)! Vậy là ổg ghi trên giấy khám là 2 mắt 10/10:D Nó giật mình, kéo kéo tay ôg bs chỉ vào cặp kiếng đang đeo, ổg nhìn nó cười cười, sửa lại 8/10, potay bs lun:(

Hạng B2
10/12/07
247
3
0
53
OSMT, XNL

Lụa ơi ! ông BS đó cũng có cặp kiến như nhỏ bạn của Lụa nhưng lúc khám quên đeo thôi ! :)

Hạng B2
15/9/06
421
28
28

Trích đoạn: lái lụa

Nhắc khám SK em mới nhớ! Em có nhỏ bạn, nó đi khám sức khỏe để đi thi bằng A1 thôi, nó cận muốn mù lun, đeo cặp kiếng dày cộm, lúc khám thị lực, ôg bs chỉ chử nào nó cũng đọc đc hết (tất nhiên là fải đeo kiếng)! Vậy là ổg ghi trên giấy khám là 2 mắt 10/10:D Nó giật mình, kéo kéo tay ôg bs chỉ vào cặp kiếng đang đeo, ổg nhìn nó cười cười, sửa lại 8/10, potay bs lun:(

Thì trên giấy khám nó có 2 phần,1 là có kính,2 là không có kính,nếu nhưng đang bị cận mà trên giấy ghi 10/10 thì nó ghi ở phần có kính.Còn nếu mình bị cận có đeo kính mà nó lại ghi ở phần không kính la 10/10 thì phải xem lại

Tập Lái
28/2/08
46
1
0

@White Tiger: Ổg ghi ở phần ko có kính đó ạ:D Thế nên nó mới kéo kéo tay ổg lại :))

Hạng B2
15/2/08
332
15
18
N.An

Chuyện đi khám sức khoẻ buồn cười nhỉ, em mới chỉ đi khám có 1 lần từ hồi lớp 9 (khám cho học sinh toàn trường), bây giờ nhờ có ông chú làm ở bệnh viện nên lúc nào cần thì nhờ ông ấy xin cho 1 cái, được cái là mấy ông bác sĩ chưa gặp mình bao giờ, không biết cao bao nhiêu cm, nặng mấy kg nhưng mà viết vô giấy đúng lắm :D:D:D, chỉ mỗi tội mình đeo kính nhưng mà ông ấy viết vô là 10/10 (phần không kính) :D:D:D

Hạng B2
10/12/07
247
3
0
53
OSMT, XNL

Trích đoạn: 37p?

Chuyện đi khám sức khoẻ buồn cười nhỉ, em mới chỉ đi khám có 1 lần từ hồi lớp 9 (khám cho học sinh toàn trường), bây giờ nhờ có ông chú làm ở bệnh viện nên lúc nào cần thì nhờ ông ấy xin cho 1 cái, được cái là mấy ông bác sĩ chưa gặp mình bao giờ, không biết cao bao nhiêu cm, nặng mấy kg nhưng mà viết vô giấy đúng lắm :D:D:D, chỉ mỗi tội mình đeo kính nhưng mà ông ấy viết vô là 10/10 (phần không kính) :D:D:D

Bác mời ông chú của bác đọc bài này đi, chắc lần sau ....!!!:D