Hạng B1
2/8/07
68
2
6
RE: Thue giam nua roi!!!

Em nghĩ bác nào mới mua nên chúc mừng các bác sắp mua được giá rẻ mới đúng chứ nhỉ. Bác nào sắp mua thì mừng cho các bác đã mua có xe vi vu lâu nay. Đã mua hay sắp mua gì cũng mừng khi thuế giảm cả phải không các bác

Hạng B2
28/11/06
294
50
28
53

Sau nhiều lần xem xe và thay cac bạn khen ngợi mình rat muon mua nhưng minh co cảm nhận như sau.
1. Thuế giam là Hvn giam ngay, chứng tỏ Hvn lời rat nhiều(vi lô hàng hiện tại vẫn thuế cũ)
2. Cắt wa nhiều option xe chỉ còn lại cái xác, mất đi sụ tiện lọi cần thiết, thà dừng cắt giá cao tí cũng dc tạo dẳng cấp cua mình. lần dầu tiên xem xe thay thich, bây giờ xem thấy chán wa.
3. It màu dể chọn lựa
4. Dúng là không tổ chức bộ máy dàng hòang, Huyndai giao cho một công ty thương mại nhập xe về chỉ biết bán chứ kg có một chiến lược lâu dài. Với kiểu này thằng CamLD nó bán chán ròi hạ giá theo thuế thì cũng mệt SFe, theo mình nghĩ sau vài năm SFe sẽ mất giá nhiều hơn CamLD, dẫu sao Cam cũng có nhiều dạng khách hàng hơn.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
3/10/07
20
0
0

- Nó muốn đẩy SF xuống hàng trung cho dễ bán đó Bác ơi, hơn nữa nó cũng muốn nhờ con SF này mà tạo ra cái tiếng đó Bác, Bác không thấy từ khi Cap mới ra đến giờ nhiều người hay nhắc đến Vidamco nhiều hơn sao(riêng về sau này thì chửi nhiều hơn:D), dù nhiều người chưa hẳn sẽ mua Cap, nhưng nhờ hiệu ứng này mà nhiều con xe khác của nó cũng bán chạy hơn trước. Đây là 1 kiểu thâm nhập thị trường khi chọn 1 dòng xe có uy tín để phổ biến..., dù sao nó làm vậy cũng có lợi cho dân nghèo như em đấy Bác. Còn việc cắt Option SF thì mình nghĩ là lúc mua Bác có thể yêu cầu option nào giữ, option nào cắt được mà Bác. Còn nếu ko thì Bác chọn hàng đẳng cấp mới của nó đi,bây giờ hàng đẳng cấp của nó là con Veracruz đó!...

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: khoailang

Sau nhiều lần xem xe và thay cac bạn khen ngợi mình rat muon mua nhưng minh co cảm nhận như sau.
1. Thuế giam là Hvn giam ngay, chứng tỏ Hvn lời rat nhiều(vi lô hàng hiện tại vẫn thuế cũ)
2. Cắt wa nhiều option xe chỉ còn lại cái xác, mất đi sụ tiện lọi cần thiết, thà dừng cắt giá cao tí cũng dc tạo dẳng cấp cua mình. lần dầu tiên xem xe thay thich, bây giờ xem thấy chán wa.
3. It màu dể chọn lựa
4. Dúng là không tổ chức bộ máy dàng hòang, Huyndai giao cho một công ty thương mại nhập xe về chỉ biết bán chứ kg có một chiến lược lâu dài. Với kiểu này thằng CamLD nó bán chán ròi hạ giá theo thuế thì cũng mệt SFe, theo mình nghĩ sau vài năm SFe sẽ mất giá nhiều hơn CamLD, dẫu sao Cam cũng có nhiều dạng khách hàng hơn.

Bác lý luận vui nhở. thuế giảm người ta thiện chí giảm giá ngay lại bảo người ta lãi nhiều.
Nói như bác em cứ đi mua hàng của mấy thằng đang lỗ đi, vì nó lỗ tức là "nó bán rẻ quá nên nó mới bị lỗ" => mình lợi

Còn vụ cắt option thì em thấy thêm tiền thêm option, bớt tiền bớt option đẳng cấp quái gì mấy thứ ấy, bác cứ quan trọng hóa :D:D

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: khoailang

3. It màu dể chọn lựa
Anh em đang mong hạ thuế để xe nó giảm giá thì bác lại phát biểu thằng nào hạ giá là lãi nhiều ..:D:D. Bác nên đổi lại Nck là khoai "tây" đi ...

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

@Mũi dài : ở bển giờ mới có 8h sáng - dậy sớm thế, có bị ảnh hưởng bởi đồng hồ sinh học không?.