Tập Lái
24/2/09
29
4
8
44
tuedd nói:
Chí phải, chí phải, chẳng qua nói chờ là để cái đỉnh bạc trong túi thêm tý thôi, chứ bạc ít quá mà ghiền quá mà vớ phải mấy cụ lão thành quá thì cũng khổ cái thân, thôi ráng chờ thêm tý tiền rồi mua xe đời mới mới một chút các bác nhỉ!

Trường hợp của em giống y như bác hehe

Hạng D
8/9/07
3.992
275
83
52
Nhưng mà phải là xe của các nước đó sản suất ra cơ. Nhật thì tay lái nghịch nhập về chẳng dùng được, còn 5 nước còn lại thì có khác gì việt nam đâu, chỉ lắp ráp thôi. Đúng là đánh đố nhau, chiêu lừa!

Hạng C
30/1/07
668
5
18
nhà em thì cưới được rồi , đợi chán thì thay , mà chắc cũng chả đợi đến được 2011 đâu !!!!!

Hạng B2
28/7/08
351
2
16
Khối Asean bao gồm: Indonesia, Malaysia, Philipin, Thailand, Singapore, Brunei, Vietnam, Lào, Campuchia, Myanmar. Trong đó nói về công nghệ xe hơi, chỉ có 2 nước coi được: Thailand, Malaysia, nhưng cả 2 nước này đều dựa trên nền công nghiệp của các nước tiên tiến như Mỹ, Nhật, Hàn ... do đó phần lớn linh kiện đều được nhập khẩu từ các nước trên. Nói cách khác, xe xuất khẩu từ 2 nước thailand và philippines chưa chắc được cấp giấy chứng nhận là hàng hóa có nguồn gốc (C/O) Asean để được miễn giảm thuế trong đợt này (theo qui định, 1 mặt hàng phải có >40% hàm lượng nguyên liệu có xuất xứ từ Asean thì mới có được giấy chứng nhận nguồn gốc C/O Asean).
Bây giờ chúng ta có thể hiểu rất rõ ai là người được hưởng lợi nhiều nhất từ quyết định giảm thuế trên rồi nhé, cái đuôi ăn theo 'japan' ý
anyway, dù sao dân vitnam cũng thích xe Nhật mà. Như vậy các bác ráng chờ 1 cuộc đổ bộ của các loại xe Nhật vào vitnam, theo mình suy đoán, thì rất có thể là các loại xe của Nhật đang bị tồn kho trầm trọng trên các thị trường lớn như Mỹ, Châu Âu, ... sẽ đổ về Vitnam, thế là các bác sướng nhé, được đi xe giá rẻ với tiêu chuẩn Mẽo cơ.
Mà các bác không phải đợi lâu đâu nhé: theo tinh thần công văn: 9% trong giai đoạn từ ngày 1/12/2008 đến ngày 31/3/2009; Thuế suất 8% áp dụng từ 1/4/2009 đến 31/3/2010; từ 1/4/2010 đến 31/3/2011 mức 7% và từ 1/4/2011 đến hết 31/3/2012 mức 6%
thì sau ngày 11/6 sẽ áp dụng mức thuế suất 9% rồi đấy, hối hả làm gì? chỉ chờ thêm hơn 1 tháng là biết rõ thực hư ngay

Hạng B2
27/4/09
177
0
0
36
Có bác nào cho thêm ý kiến "... sau ngày 11/6/2009 sẽ áp dụng mức thuế suất 9% rồi đấy, hối hả làm gì? chỉ chờ thêm hơn 1 tháng là biết rõ thực hư ngay ..." Nghe hấp dẫn nhể.

Hạng C
2/3/09
782
16
18
36
xe hơi ở vn mà rẻ thì còn lâu lắm mấy bác ơi, ở vn ta 1 người 1 xe máy mà còn bị kẹt xe khủng hoảng, bây giờ xe hơi mà rẻ thì khối người đổ xô đi mua lúc đoá chắc đi bằng...đường hầm wá ! :D nhà nước họ có tính toán của họ hết rồi ! e nghĩ giá xe hơi ở vn chắc chắn ko thể nào rẻ như những nước khác trong một sớm một chiều đâu ạ !

Tập Lái
20/8/06
35
111
33
Có bác nào còn nhớ vụ Honda VN hứa giá xe Civic dưới 20k không? Ôi bà con ta chờ cả năm trời rồi đến khi đùng một cái nó cho cái giá trên trời 33k.Xong.
Tôi cùng rất nhiều anh em OS đã ngồi chờ đến sáng, post từng bài đoán giá sẽ là 23K hay 28k trên chính diễn đàn này..Cái cảm giác bị lừa không bao gìơ tôi quên được vì nó quá phũ phàng các bác ạ.Thế rồi Ước mơ lại thành Mơ ước.
Sẽ có biểu thuế mới hướng dẫn đi kèm :phạt tất cả các xe nhập từ các nước Asean 55% thuế nhập khẩu kể từ sau ngày 11/6 /2009 vì đã đi ngược chủ trương kích cầu của CP.Hêhê. Đâu lại vào đấy thôi.

Hạng B2
27/4/09
177
0
0
36
@xe xin

Bác có triển vọng thăng tiến - trợ lý cho Bộ trưởng bộ GTVT.

Tập Lái
16/2/08
12
0
0
www.otosaigon.com
Đừng có mong các bác à, ngay cả theo cam kết WTO. Các Chính phủ vẫn còn các loại thuế khác có thể điều chỉnh lúc nào lại chẳng được (TTĐB, TB...). Có thể sáng mai thông báo thuế suất NK xuống bằng 0% chẳng hạn, nhưng đi kèm thuế TTĐB tăng 300%. Có ai dám hó hé gì không?!!

Đúng là không công bằng, chúng ta đã trả chi phí (quá đáng) cho sự yếu kém nào đó nhưng lại không được thỏa mãn.

Hạng B2
29/10/06
188
0
0
HN
hanpcc.com.vn
"... sau ngày 11/6/2009 sẽ áp dụng mức thuế suất 9% rồi đấy, hối hả làm gì? chỉ chờ thêm hơn 1 tháng là biết rõ thực hư ngay ..."

Sắp đến rồi còn gì mà phải đợi nhiều đâu