Hạng B2
28/12/17
338
754
93
43
Doanh số xe du lịch năm tài khóa 2018 sụt giảm tới gần 20% so với năm 2017, ấy chỉ là sụt giảm dựa trên số xe tiêu thụ trên thị trường, chưa tính những người năm ngoái “nhịn” để năm nay “bung”. Vì thế, con số sụt giảm theo kì vọng của các hãng thực tế phải lớn hơn 20% nhiều. Ấy vậy mà các hãng vẫn bình chân như vại. Xe lắp ráp vẫn đủng đỉnh “khan hàng”, nhiều bản nâng cấp chưa vội ra mắt, xe nhập thì ngậm ngùi về nhỏ giọt dù giấy tờ đã xong từ lâu. Hệ quả là giá vẫn neo cao dù thuế nhập khẩu linh kiện và nhập khẩu CBU đều giảm mạnh. Kết luận: dù doanh số giảm tới …20%, họ vẫn sống khỏe!
https://autodaily.vn/2018/05/oto-honda-lap-ky-luc-doanh-so-nam-tai-chinh-2018

• Like
Reactions: NSMinhNhat
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Dường như NĐ 116 và Thông tư 03 chỉ ngăn cản những chiếc xe miễn thuế, còn xe đến từ những thị trường khác như châu Âu, Mexico, TQ thì lại về nhiều hơn.
https://autopro.com.vn/o-to-con-nha...xe-trung-quoc-va-mexico-20180602013844002.chn

Bác nào cao thủ vào giải thích giúp em là làm thế nào mà các hãng để xe đến 3 tháng rồi chưa thông quan ? Toàn là các xe như civic, jazz... đã thông quan một lần rồi thì há gì không thông quan được nữa. Hay là các hãng bắt tay để ép người dùng, chấp nhận để xe phơi nắng phơi sương.

Hạng F
12/10/16
7.599
6.481
113
Bác nào cao thủ vào giải thích giúp em là làm thế nào mà các hãng để xe đến 3 tháng rồi chưa thông quan ? Toàn là các xe như civic, jazz... đã thông quan một lần rồi thì há gì không thông quan được nữa. Hay là các hãng bắt tay để ép người dùng, chấp nhận để xe phơi nắng phơi sương.
Thong quan nó khac thông asss bác ạ, vi dụ cty e năm nào cũng nhập máy vè nhưng ko phải lần nao cũng suôn sẻ đủ thứ hầm ba lăng ko thể nao lường trc dc hêt

• Like
Reactions: TamQuy
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Thong quan nó khac thông asss bác ạ, vi dụ cty e năm nào cũng nhập máy vè nhưng ko phải lần nao cũng suôn sẻ đủ thứ hầm ba lăng ko thể nao lường trc dc hêt

Hỏi sao mà Việt Nam không tiến bộ nổi là phải, cứ thích đi thụt lùi. Thôi kiên nhẫn vậy, em giờ sẽ chờ con xe điện vinfast, đi nội thành sẽ rất tiện, hi vọng cuối 2019 nó bán, wait and see.

Hạng B2
5/10/17
155
74
28
42
Hỏi sao mà Việt Nam không tiến bộ nổi là phải, cứ thích đi thụt lùi. Thôi kiên nhẫn vậy, em giờ sẽ chờ con xe điện vinfast, đi nội thành sẽ rất tiện, hi vọng cuối 2019 nó bán, wait and see.
Xe điện gì bác nói vinfast tầm nhiêu tiền chiéc?

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Xe điện gì bác nói vinfast tầm nhiêu tiền chiéc?
Xe điện cỡ nhỏ thì chắc chắn phải rẻ bác ạ, không thì người dùng tẩy chay là cái chắc, vì ở Việt Nam nước ngập nhiều, phải có lợi thế gì thì người ta mới mua xe điện. Vũng tàu quê em ít ngập nên không ngại lắm, cùng lắm thì đợi nước ngâp chảy ra biển là xong phim.

Chỉnh sửa cuối: