Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Bài này full hướng dẫn cho các bác lắp ti chống capô cho Civic 2009 và các đời sau ạ.
:D em mày mò cả buổi sáng để lắp, em post cái này để mấy bác tham khảo và lần sau có ai lắp sẽ lắp nhanh hơn ạ.

Ti chống capô Honda Civic - Từ bóc tem đến lắp đặt hoàn chỉnh nhé

Khui hàng, đọc hướng dẫn lắp ráp. Làm mào zị thôi chứ coi có 3 cái hình thôi ạ :D

Cây ti capô cho Civic đây ạ, packaging rất kĩ nhé các bác

Ốc vít đầy đủ để install

Rồi bây giờ tới phần install, về cơ bản thì nó sẽ lắp vào cái bát trên nắp capô, sử dụng con ốc của nắp capô luôn. Còn đầu dưới thì bắt vào 2 điểm em khoanh đỏ, lưu ý ko khoan dùi gì hết nhé. lỗ trên sườn có sẵn.
Tuy nhiên trên sườn Civic nó khác với cái em đã lắp trên Fortuner đó là trên vè nó được gắn 1 bọcbằng nhựa ABS. che hết các lỗ bắt ốc ạ.
Bên trái, bên phải, chỗ cái vòng đỏ đỏ phía dưới, các bác dùng tua vít, nậy bỏ cái chốt nhựa đó luôn ạ. chỗ đó để bắt ốc vào đấy ạ.
Như em đã nêu trên do Civic có tấm nhựa bọc phần sườn sắt lại nên bắt con tán vào hơi khó, buộc lòng phải cưa 1 miếng nhỏ đi, ko ảnh hưởng gì đến hòa bìh thế giới nha các bác.
Các bác luồn cái cưa nhỏ vào, cưa bỏ đi 1 phần nhỏ như trong hình ạ. để luồn vào bắt được con ốcbên mặt dưới này. Sau khi bắt vào thì nó như thế này ạ. Làm tương tự cho bên còn lại ạ.
Phần bát ở trên nắp capô thì bắt vô con ốc trên cùng này ạ, chỉ dùng có 1 con thôi, các bác quay mặt pát theo mặt bản lề luôn, ép sát vào rồi siết ốc ạ, rất chắc chắn.
Tada, xong 1 bên trái (nó là bên trái nếu nhin từ đầu xe nhé, còn đúng ra nó là bên phải ạ, nhìn từ phía tài nhìn ra)
Bên còn lại cũng làm y vậy thôi ạ. Các bác thưỡng lãm ạ :D

Xe này của ông anh em ạ :D cám ơn bác đã chịu khó làm chuột bạch cho em, và quá trình trị liệu thành công tốt đẹp :D
Video sau khi hoàn thành nhé

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/2/13
475
1.350
93
em kết cái tấm chắn cách nhiệt trên nắp capo của bác chủ, nhìn cảm giác như xe nhập. cái đó mua đâu giá bao nhiêu vậy bác chủ.

Hạng F
22/7/13
8.995
40.463
113
wow bác ui, City bgio nó hót hơn! hì hì! em sẽ chuột bạch khi nào có lúa ạ