Hạng D
12/4/12
1.108
161
63
Re:Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

ldq183 nói:
Tuy không có biển báo hạn chế tốc độ nhưng khi vào khu dân cư vẫn phải giảm tốc độ mà bác
Lái xe thì phải căn cứ biển báo mà chạy chứ bây giờ tốc độ đô thị hóa rất nhanh nếu đi theo ý bác thì từ SG - VT chỗ nào cũng là khu dân cư .

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113

Bác Phucminh: mới cắm bảng 50 hai chiều giữa 2 cua 40 đó bác. :((

Hạng D
17/3/09
1.086
60
48
53
HCM

@lqd183: Bác hài quá, không có biển thì sao biết là khu dân cư mà giảm tốc độ với lại con số 70 km/h của bác mới được chính phủ phê duyệt thay số 80 cây chuối thì phải. Bác nên xem lại cái phôi bằng lái và giữ cẩn thận nhé, mắc mưa là nhòe hết đấy..

Hạng B2
7/9/10
351
29
28

Em vừa đi về, có những đoạn báo vào dân cư nhưng ko có biển báo hết từ hướng VT-SG làm bò chít mạ. Đang bò thì thấy 3 anh xxx núp lùm trong lề hên vãi. Mà giờ Xe cộ nhìu quá, bà con phan ẩu rất nhiều nên cứ thấy dân cư đông đúc thì em cứ bò 50 cho lành, Bữa đó em mà phóng nhanh chắc giờ đang ở phường rồi, gặp thằng điên băng qua đường, nó ko nhìn đằng trước mà nhìn đằng sau (chắc bị ai zí) nó lủi thẳng vào xe em, may em đi chậm thắng kịp, nó kịp lách ra. Hú hồn

Hạng B2
31/8/11
405
204
43
ho chi minh

den doan Phu My co bien noi o, nhung ko co bien het noi o, lam phai bo tu tu, botay bon nay`

Hạng C
4/8/11
658
8
18
44

bakura123456 nói:
Em vừa đi về, có những đoạn báo vào dân cư nhưng ko có biển báo hết từ hướng VT-SG làm bò chít mạ. Đang bò thì thấy 3 anh xxx núp lùm trong lề hên vãi. Mà giờ Xe cộ nhìu quá, bà con phan ẩu rất nhiều nên cứ thấy dân cư đông đúc thì em cứ bò 50 cho lành, Bữa đó em mà phóng nhanh chắc giờ đang ở phường rồi, gặp thằng điên băng qua đường, nó ko nhìn đằng trước mà nhìn đằng sau (chắc bị ai zí) nó lủi thẳng vào xe em, may em đi chậm thắng kịp, nó kịp lách ra. Hú hồn
Đúng là đường càng rộng càng nguy hiểm, em để ý dân 2 bên đường băng xe máy qua lại rất ẩu! CN mới rồi e chạy theo một chiếc 45 chỗ đang chạy tự nhiên một chiếc 2B quẹo trái tạt ngang đầu xe, em cứ tưởng 2 ku đó xuống gầm xe rồi, cũng may bác tài phản ứng nhanh

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113

Cập nhật đoạn qua Bà Rịa nè.
Chiều SG-VT, hết địa phận Tân Thành có bảng nhóe bác, nhưng tại cỏ mọc cao quá nhoen:D
Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

Qua khỏi bảng đó khoảng 1.5km gặp cái này

Từ đây tới bùng binh Bà Rịa chạy 50 thui nhé:D
Xa xa là cái bảng quảng cáo Techcombank, xxx thường đứng sau cái bảng đó chỗ đường cong có bóng cây nhóe, chủ yếu là bắt lỗi vượt nơi không được phép (bữa nay có vạch chia lane nên không ghi là vượt phải nữa) và bắn tốc độ lun.

Gặp bảng ngân hàng mà không giảm tốc là nguy cơ đi kho bạc cao lắm:D

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

Ủa đoạn này là khúc nào vậy bác Cá Mập, từ SG-VT là qua Ngã 3 Long Sơn luôn phải không bác?
Và khúc này chạy 50 thì em mới biết, chứ hồi giờ chưa thấy bảng khu dân cư gì ở đây.

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113

@huy812000: qua ngã 3 Long sơn khoảng 4 km đó bác

Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50

@camap: Cho em hỏi ngu cái bác, bác giải thích rõ hơn cho em xíu.
hình 1: bảng chỉ hết địa phận huyện chứ có ghi tốc độ đâu bác???
hình 2: Cây số chỉ Bà Rịa có liên quan gì tới tốc độ không?
hình 3: đường 3 lane như vậy chắc 4B chạy cả 3 bác nhẩy? giống như đoạn từ Coopmark BR về SG.