Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Re: Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc

phucminh nói:
@Cá mập: Mình đã nói nhiều lần rồi: QL51 thì chạy lane giữa (3 lane) là tốt nhất để tránh 2B qua đường ẩu, giờ thì 4B qua đường còn ẩu hơn 2B.
Ql51 giờ làm xong rồi, đúng là chạy sướng hơn xưa nhiều, nhưng cũng kèm theo cái lo lo khi chạy trên đường này.
Dân tình qua đường ghê quá, nhất là trời tối, đang phi từ xa, tự nhiên xuất hiện 1 bóng người từ con lươn nhảy xuống đường.....mình đã bóp còi, chạy chậm lại......người đó thì vô tư đi như trên vạch dành cho người đi bộ.
Đúng như bác phucminh nói, đi lane giữa là an toàn nhất, nhưng lâu lâu cũng có anh hùng xa lộ 2B đua ở lane giữa, minh bóp còi mà vẫn thẳng hướng mà tiến, nên đành lách ra lane ngoài để vượt.

Hạng C
16/4/12
988
50.318
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com

Cái đườing để mình quẹo từ QL 51 vào bán đảo Long sơn đi ra Vũng tàu bắt đầu từ khúc nào các bác ? Có cái gì để nhận dạng ngã ba này?

Đường đi tắt này OK chưa ?
Có bác nào đi chưa?

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

- Qua khỏi trạm thu phí thứ 2, sẽ có ngã 3 to chà bá bên phải, đường này dẫn vào đảo Long Sơn có con lươn ở giữa cũng to: đoạn đường này đang xuống cấp, nhớ né mấy chiếc xe ben, tải chạy ngược chiều.

- Qua cầu Ba Nanh đi 1 đoạn sẽ gặp ngã 3. Rẽ trái, chạy theo 1 đường độc đạo: đường nhỏ, chú ý dân cư

- Qua chợ, gần tới khu nhà Lớn sẽ thấy ngã 3 bên trái. Rẽ trái, đi theo đường này sẽ gặp 2 cái cầu Chà Và và Gò Găng: đường ngon

- Gặp QL51A thì rẽ phải: ôto con lưu thông được 2 lane, ngon
TOPTEN nói:
Cái đường để mình quẹo từ QL51 vào bán đảo Long sơn đi ra Vũng tàu bắt đầu từ khúc nào các bác ? Có cái gì để nhận dạng ngã ba này?

Đường đi tắt này OK chưa ?
Có bác nào đi chưa?

Hạng C
13/10/12
747
653
93

cám ơn bác minh và bác cá mập.em chưa hiểu được hết vì em không rành đường đi nênthấy tùm lum quá.hai bác túm gọn nó lại dùm em như:những điểm chú ý
-SG-VT:1/long thành(ghi chú,địa danh,hình ảnh,video....)
2/.............
3/............
.................
_VT-SG:1/.....................
...................
cám ơn các bác!!!

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113

phucminh nói:
- Qua khỏi trạm thu phí thứ 2, sẽ có ngã 3 to chà bá bên phải, đường này dẫn vào đảo Long Sơn có con lươn ở giữa cũng to: đoạn đường này đang xuống cấp, nhớ né mấy chiếc xe ben, tải chạy ngược chiều.
Đoạn này đang trải nhựa lại bên đường vào, chỉ còn 1 bên nhưng đi 2 chiều, các bác càng phải cẩn thận nhoen:D

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113

huy812000 nói:
QL51 làm hầu như xong hết rồi, nhưng sao có vài đoạn đèn đường tối thui vậy không biết!
À, vụ biển báo ở đô thị ở đoạn Phú Mỹ, như đã đề cập trước kia hướng từ SG-VT, qua khỏi tòa nhà chung cư Đạm Phú Mỹ thì có thể đạp 80. Nhưng tối qua em vừa đi và chợt thấy qua tòa nhà chung cư Đạm Phú Mỹ tầm hơn 500m, có 1 bảng báo hết đô thị. Nếu không để ý, theo quán tính cũ, các bác vừa tới chung cư Đạm Phú Mỹ là đạp lên 80, thì nếu bị phục kích trước đó thì hơi vất.
Vì thế, các bác đi nhớ để ý nhé.
Trước đây bảng nằm ngay chung cư Đạm Phú Mỹ, xxx thường bắn ở UBND H. Tân Thành

Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

Nơi này có nhiều bóng cây, dễ làm anh hùng Núp chứ ai thèm đứng ở chung cư Đạm Phú Mỹ rất trống trải:D
nhưng ngã 3 Chifon phức tạp quá, nên em đã chỉ đạo cắm bảng lùi sau ngã 3, khu vực GX Song Vĩnh chiều hôm qua

Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

Hạng C
22/1/11
736
2
18
43

Các bác giúp em xíu: đọc tới trang 117 thì có vẻ như QL51 đã cắm thêm biển báo, nhưng không biết đã đầy đủ chưa? (em thường chạy xe để ý biển báo và chấp hành theo), mấy tháng nay hok đi VT cũng vì làm đường tháo hết biển báo nên chạy xe cứ phải nơm nớp canh nội thị, hết nội thị theo quán tính rất bực mình
Xin các bác giúp cho, thanks all

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113

@airforce: Chưa đâu bác ui, em đang chỉ đạo anh em ráng làm xong trước Tết nhoen:D

Hiện nay đang thảm nhựa lại đoạn từ BR đến ẹo Ông Từ nhoen

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

Cá mập nói:
@airforce: Chưa đâu bác ui, em đang chỉ đạo anh em ráng làm xong trước Tết nhoen:D

Thế bác Cá mập vui lòng cho em biết đường Bình Giả nối dài của 51C khi nào xong vậy bác?
Em ngày nào cũng đi làm qua đoạn này khổ tâm quá bác ơi!:D

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113

huy812000 nói:
Cá mập nói:

Thế bác Cá mập vui lòng cho em biết đường Bình Giả nối dài của 51C khi nào xong vậy bác?
Em ngày nào cũng đi làm qua đoạn này khổ tâm quá bác ơi!:D
Năm nay con Rắn phải bò dài dài rồi:D
Bác chờ đến tết con Ngọ nhoen, tới đó đảm bảo phi như ngựa lun (nếu bác cỡi ngựa) :D

Last edited by a moderator: