Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Re: Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc

Hôm mùng 7 tết em cũng đi VT thấy biển báo ở đây rất rõ ràng và cắm dọc tuyến. Quy định lane 2 chạy 70km/h chỉ đoạn qua Bà Rịa tới VT thôi còn lại là chạy 80km/h cho oto con, 70km/h cho tải > 3.5t . Vậy mà nhiều đoạn mấy bác cứ bu đít nhau chạy lane 1, em thì cứ bon bon 80km/h chạy lane 2 mỗi khi lane 1 đông. Được cái suốt tuyến không gặp XXX. Chỉ khi vào tới trong TP VT mới thấy mấy XXX bắn tốc độ.

Hạng D
30/3/05
2.353
15.815
113

Bác PhucMinh cho hỏi hướng VT - TPHCM thì đoạn tới thị trấn Long Thành trước đây có bảng nội thị và giới hạn tốc độ 50KM/h cho đến đoạn rừng cao su thì cho lên 80 km/h. Hôm mồng 4 tui đi về thì không thấy bảng này nữa như vậy là xe con được chạy 80 suốt hay sao? Ngoài ra hết khu vực nội thị của thị trấn Tân Thành là chổ nào ở hướng VT-Tp.HCM?

Hạng B2
13/1/13
154
20
18

Em là lái mới tò te , mới có bằng hơn 1 tháng định đi Vũng tàu cuối tuần này mà cứ sợ ma sợ phật, càng đọc càng sợ, cho em hỏi nếu xui bị dính có bác nào giải cứu binh nhì được không ạ ( em nhớ có đọc ở trang nào có bác Oser giải cứu được) em chỉ sợ giam bằng còn phạt thì chấp nhận thương đau. Do lái mới nên sẽ không có phóng nhanh vượt ẩu chỉ lo nhìn bảng không quen, bị bóp còi nhá đèn quáng gà chạy nhanh theo thì dính...hu hu

Hạng D
6/4/05
3.606
2.255
113

dawmgoodman nói:
dennis nói:
phucminh nói:
QL51A từ Bà Rịa đến ẹo Ông Từ và ngược lại sau này khi hoàn thành nâng cấp và mở rộng thì oto sẽ được lưu thông 2 lane.

Hiện nay có 1 đoạn ngắn từ ngã 3 vào cầu Gò Găng đến cầu Cỏ May thì oto được lưu thông 2 lane.
Đoạn này chạy được bao nhiêu vậy bác. Em thấy người ta bò 50 làm mình cũng bò theo luôn ạ.
Đoạn này là đoạn nào vậy cụ? hỏi khó thế?
Là cái đoạn ngắn đó bác dâm gút, chả chịu đọc kỹ gì cả.

Hạng D
6/4/12
2.509
671
113

phamttruc nói:
Bác PhucMinh cho hỏi hướng VT - TPHCM thì đoạn tới thị trấn Long Thành trước đây có bảng nội thị và giới hạn tốc độ 50KM/h cho đến đoạn rừng cao su thì cho lên 80 km/h. Hôm mồng 4 tui đi về thì không thấy bảng này nữa như vậy là xe con được chạy 80 suốt hay sao? Ngoài ra hết khu vực nội thị của thị trấn Tân Thành là chổ nào ở hướng VT-Tp.HCM?
chiều VT-SG, em đi hôm mùng 4 thấy bảng nội thị lúc vô mũi tàu, ra khỏi mũi tàu chừng 1km mới có bảng 80km

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

dennis nói:
dawmgoodman nói:
dennis nói:
phucminh nói:
QL51A từ Bà Rịa đến ẹo Ông Từ và ngược lại sau này khi hoàn thành nâng cấp và mở rộng thì oto sẽ được lưu thông 2 lane.

Hiện nay có 1 đoạn ngắn từ ngã 3 vào cầu Gò Găng đến cầu Cỏ May thì oto được lưu thông 2 lane.
Đoạn này chạy được bao nhiêu vậy bác. Em thấy người ta bò 50 làm mình cũng bò theo luôn ạ.
Đoạn này là đoạn nào vậy cụ? hỏi khó thế?
Là cái đoạn ngắn đó bác dâm gút, chả chịu đọc kỹ gì cả.
BÁc phucminh đề cập 2 đoạn nhé bác...:cool::p Em đọc kỹ lắm mới bắt giò bác pennis chứ...
Bác phucminh trả lời là đoạn trên đó, kaka.

Hạng D
13/5/10
1.069
252
83
48

HanChauBaby nói:
Hôm mùng 7 tết em cũng đi VT thấy biển báo ở đây rất rõ ràng và cắm dọc tuyến. Quy định lane 2 chạy 70km/h chỉ đoạn qua Bà Rịa tới VT thôi còn lại là chạy 80km/h cho oto con, 70km/h cho tải > 3.5t . Vậy mà nhiều đoạn mấy bác cứ bu đít nhau chạy lane 1, em thì cứ bon bon 80km/h chạy lane 2 mỗi khi lane 1 đông. Được cái suốt tuyến không gặp XXX. Chỉ khi vào tới trong TP VT mới thấy mấy XXX bắn tốc độ.
Em mới chạy mà không để ý lane 2 chỉ đc chạy 70km/h. Toàn phang 80.

Hạng B2
9/7/11
410
2
18
45

hom mùng 7 tết em cũng từ VT về, biển báo cấm rõ ràng, chỉ có đoạn làm đường cao tốc long thành dầu giây vẫn để 20km/h thui, trên đường về thấy 1bác chạy Mazda3 52X.... dán chữ OTO saigon, em đá đèn 3 cái, bóp còi 3 cái, mở kiến đưa tay ra dấu âucơ mà bác í chẳng thèm để ý gì hết...., buồn ghê.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

1. Đường tránh thị trấn Long Thành đang thi công, biển báo 80km/h mất tiêu, nhưng khi thấy rừng cao su là phang 80 được rồi. Sau này khi hoàn thành khúc này thì sẽ có biển báo mới.

2. Biển báo hết thị trấn Phú Mỹ: qua khỏi ngã 3 Mỹ Xuân - Ngãi Giao khoảng 500m
phamttruc nói: