Hạng B2
29/2/08
101
1
18
Re:Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

Cá mập nói:
Hướng VT-SG

Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

Đúng là cao nhân quá, ngụy trang kiểu Úc cứ phải gọi XXX ta là vô địch:)

Hạng B2
29/2/08
101
1
18

Em đi toàn tuyến chưa gì thấy xuống cấp nhanh quá các bác ạ. Nhất là 3 lane cho xe hơi thì lane giữa đi tệ nhất vì xuống cấp nhanh. Vừa mới đó thôi đã xuống nhanh thế

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Con Vios này thuộc Trạm KSGT ngã 3 Thái Lan, bữa em đi chung với tài xế công ty bị bắn 59/50 tại thị trấn Long Thành (chưa kể lỗi đi lane xe tải) do bữa đó gấp quá.

Đại úy già và tài xế già nói chuyện với nhau:
- Ông đi đâu mà chạy nhanh vậy? còn lấn sang lane xe tải.
- Tui đi tìm nhà và không rành khu vực này.
- Tui chỉ bắt lỗi ông vượt quá tốc độ thôi nhe.
- Làm gì vượt quá tốc độ, chắc ông nhầm xe khác rồi đó.
- Ông không tin thì chờ 10 phút nhé.

Một lát sau, chiếc Vios này chạy đến, lật nắp capo đằng sau lên, thấy Laptop và con số 59/50, biển số xe 52Y-009X.

Tài xế đành ký biên bản.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Up cho ngày mới nè.

Hạng D
25/6/09
1.671
10.507
113

11giờ đêm hôm CN tuần trước, em chạy VT-SG hết đúng...1h40'

Chiều đi thì em chạy 2h30' vì đảm bảo đúng tốc độ qui định. Nhìn chung cái QL này chán đời, làm chưa xong đã hỏng...đúng là tiền..dân

Tập Lái
5/3/11
39
46
18
Re: Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc

Cá mập nói:
Hiện nay đã nâng tốc độ đoạn nội thị qua BR lên 60km/h cho xe con:D
Nhưng biển báo nội thị hướng SG-VT dời cách chỗ cũ Ngã 3 Long Hương khoảng 1km, và xxx rất biết chọn chỗ bắn tốc độ khi đứng ngay chỗ cắm biển cũ, toàn bị dính > 80/60:D

Hôm nay em vừa đi Vũng tàu về. Chỉ thấy còn có biển báo nội thị cho đoạn Bà Rịa thôi, biển báo tốc độ cho phép chạy 60km/h đã bị tháo đi rồi (cả 2 chiều). Bác nào có đi qua thì confirm giúp em với nhé.

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113

tamhiep nói:
Cá mập nói:
Nhưng biển báo nội thị hướng SG-VT dời cách chỗ cũ Ngã 3 Long Hương khoảng 1km, và xxx rất biết chọn chỗ bắn tốc độ khi đứng ngay chỗ cắm biển cũ, toàn bị dính > 80/60:D

Hôm nay em vừa đi Vũng tàu về. Chỉ thấy còn có biển báo nội thị cho đoạn Bà Rịa thôi, biển báo tốc độ cho phép chạy 60km/h đã bị tháo đi rồi (cả 2 chiều). Bác nào có đi qua thì confirm giúp em với nhé.
Tháo để điều chỉnh lại rồi bác:D

Hạng D
22/7/10
3.026
163
63
Vũng Tàu
kiamotorsvietnam.com.vn

Cá mập nói:
tamhiep nói:
Cá mập nói:

Hướng SG-VT. Bảng giới hạn tốc độ dời về hướng SG thêm 1 km (Trước kia tới cổng chào Bà Rịa là dính bảng này, nay dời về hướng SG thêm 1 km nữa). Các bác coi chừng nha. Lợi hại thặc!!
Còn hướng VT-SG bảng cũ để ngay trước quán Sông Rạch Hào, giờ dời về ngay giữa công viên (ngay chỗ khúc cua - dời về hướng SG thêm 300m).

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113

suphudaden nói:
Cá mập nói:
tamhiep nói:
Cá mập nói:

Hướng SG-VT. Bảng giới hạn tốc độ dời về hướng SG thêm 1 km (Trước kia tới cổng chào Bà Rịa là dính bảng này, nay dời về hướng SG thêm 1 km nữa). Các bác coi chừng nha. Lợi hại thặc!!
Còn hướng VT-SG bảng cũ để ngay trước quán Sông Rạch Hào, giờ dời về ngay giữa công viên (ngay chỗ khúc cua - dời về hướng SG thêm 300m).
Đang nói về nó đó bác:D

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113

Xe con chỉ còn 1 lane đi 60