Hạng D
27/9/05
1.706
1.830
113
Re: Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc

MeAuto nói:
kingkong1982 nói:
em cuối tuần này đi với vợ cả.
Sẽ báo cáo các bác. Hồi giờ em đi đoạn phà Cát Lái Nhơn Trạch. Kỳ này phải đi QL51 thôi.
QL 51 có tệ vẫn sướng hơn đi phà Cát Lái bác à
chính xác là từ ngày bác # lên thì đi QL51 sướng hơn phà Cát Lái, và nhân viên phà Cát Lái ở đây bắt đầu rãnh rỗi trở lại rồi, không còn hot như ngày xưa nữa. rồi chẳng mấy chốc phà Cát Lái sẽ về lại đúng vị trí mình như vài năm trước, thỉnh thoảng có vài xe ghé vào. Nếu sau này đường Nhơn Trạch sửa xong đàng hoàng, k có xxx núp lùm thì may ra phà Cát Lái mới đông vui trở lại

Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM
Re:Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

em mới về hôm qua, đường so với 6 tháng trước thì ok lắm rồi các bác. Đường đi tốt hơn đường về. Ổ voi ổ bò đã dọn sạch, thỉnh thoảng chỉ còn ổ gà ổ chó chút đỉnh thôi không đáng lo ngại. Chỉ cẩn thận những chổ tiếp xúc giữa mặt đường mới làm và nền đường cũ, chênh nhau gần cả tấc, k hỉu các cha làm ăn sao mà không đắp cho lài lài mà để chênh nhau như vậy
không để ý phi lên (nhất là đi đêm) pằng pằng là người ngồi sau tưng đụng nóc, còn bánh trước nhún hết lò xo kêu cái cạch thấy ghê.

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/5/10
1.069
252
83
48

vậy là OK rồi, sắp đc tắm bãi sau hehe
@kakalot: nếu ko như vậy thì đâu còn là VN nữa bác

LP
Hạng B2
15/9/09
260
31
28
56

Đi hướng từ Bà Rịa về SG không hiểu tại mình mắt kém hay sao mà không phân biệt được đâu là đường cũ đâu là đường 'mới' làm các Bác ạ. Cũ mới gì lộn xà bần, chất lượng..tương đương thôi. Chán!

Hạng B2
3/8/11
116
1
0

Quốc lộ 51 : Chủ nhật , 23/10/2011, khởi hành tại trung tâm thị xã Bà Rịa lúc 16h30, tới cầu Sài Gòn lúc 18h30. Nói chung đường đi được, không còn ổ voi, một vài đoạn hơi xấu ( không phải cực kì xấu :D:D:D ) không kẹt xe. Hy vọng tới tết đi chơi thoải mái.

Hạng B2
12/2/05
175
0
18
38

đoạn từ ẹo Ông Từ (vừa ra khỏi TP.VT,chính xác là giao với cầu qua Gò Găng giờ treo biển 60km/h,trước đây ko có)e nghĩ sắp tới XXX VT sẽ dùng máy sấy triệt để vì đường khá thoáng ai cũng quen chạy 80km/h rồi:D:D:D,
sáng mai e đi BR sẽ chụp hình up lên :p:p:p

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Hôm qua khoảng 8h10, tại cầu đang thi công Sông Buông (hướng về SG, gần cổng 11), chiếc tải 2 cầu 2 dí, hình như chở phân đạm từ Phú Mỹ về, 1/2 các bao phân bên tài sà xuống đường gây kẹt cả mấy km, tới ngã 3 vào Golf Long Thành. Cũng may vừa xảy ra sự cố thì xxx có mặt liền (xxx mất chầu ăn sáng càe vì lo giải quyết sự cố).

Last edited by a moderator:
Hạng F
18/5/09
6.241
14
38

Chiều tối thứ 7 tuần này em sẽ đi Lagi, đang dự tính đi bằng QL51 rồi rẽ qua QL55.
Em nghe nói đi từ ngã 3 Thái Lan gì đó ra tới Lagi đuờng tốt, dễ đi hơn đi bằng QL1A phải không các bác? Em chưa đi đuờng này bao giờ, có dễ bị lộn đuờng không, các bác huớng dẫn giúp em với. Cảm ơn nhiều.

Hạng C
8/7/11
698
140
43
Q7

Tuần sao, mình xuống Vũng Tàu tham dự giải SPE tennis sẽ đi QL51, về sẽ report cho anh em.