Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc

Khoảng 9h sáng hôm qua, vừa qua khỏi ngã 3 Long Sơn hướng về VT, ngay đoạn cua, em signal + lấn phải chiếc xe chạy trước mặt cứ bò bò, thì từ xa thấy bóng dáng của xxx, thế là tấp lề phải luôn, đi xuống ruộng khám điền thổ.
Khoảng 10 phút sau lên xe chạy tiếp, khi qua chốt xxx, các cặp mắt của xxx đều nhìn em với hình viên đạn.

Hạng C
3/10/11
852
7
18

Học hỏi thêm 1 kinh nghiệm quý :)
phucminh nói:
Khoảng 9h sáng hôm qua, vừa qua khỏi ngã 3 Long Sơn hướng về VT, ngay đoạn cua, em signal + lấn phải chiếc xe chạy trước mặt cứ bò bò, thì từ xa thấy bóng dáng của xxx, thế là tấp lề phải luôn, đi xuống ruộng khám điền thổ.
Khoảng 10 phút sau lên xe chạy tiếp, khi qua chốt xxx, các cặp mắt của xxx đều nhìn em với hình viên đạn.

Hạng D
11/1/11
2.356
2.413
113
Earth

phucminh nói:
Bác ấy chỉ cầm chơi tí để đối phó xxx rồi lên xe dọt tiếp chứ nhỏ được giọt nào đâu :D

Hạng B2
12/2/05
175
0
18
38

chiều hqua có tai nạn khá nặng,xe container quay đầu khúc qua cầu Cỏ May về VT (gần trường lái xe) xe Fiat biển SG húc vào xe taxi Vina sun làm gập nắp capo chiếc In ta xi và chiếc Fiat cũng bị móp nặng phần đầu xe
xe Fiat biển 52V hay sao đó có bác nào thấy tai nạn ko khoảng 5h50-6h mấy chú xxx đang đo đạc gì đó,e đi qua nhanh nên ko kịp chụp hình gì:):):)

Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
53
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá

dragonlong76 nói:
phucminh nói:
Bác ấy chỉ cầm chơi tí để đối phó xxx rồi lên xe dọt tiếp chứ nhỏ được giọt nào đâu :D
Qua khỏi chốt, cầm lại càng sướng hơn.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
166.144
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com

Hồi nãy em chạy Sg-Vt theo 51, 1 em Santafe cứ dí mông em hoài, em thì tà tà 80 đu anh Hoa mai. Qua Tân thành có chiếc Hoa mai ngược chiều nhá pha pặc pặc. Anh Hoa mai trước em nhả xuống 60, em rà theo 60. Anh Santafe nổi điên đá pha bấm kèn rồi ko nhan nhiếc gì vuợt phải em luôn và tống chừng 100 qua cái vù! Em kiu hổng kịp. 30s sau thì em thấy ảnh đậu bên đường, xxx đang bu ảnh như kiến! Hầy dza... Tội quá đi!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/4/10
163
769
108

Ha Sonata nói:
Hồi nãy em chạy Sg-Vt theo 51, 1 em Santafe cứ dí mông em hoài, em thì tà tà 80 đu anh Hoa mai. Qua Tân thành có chiếc Hoa mai ngược chiều nhá pha pặc pặc. Anh Hoa mai trước em nhả xuống 60, em rà theo 60. Anh Santafe nổi điên đá pha bấm kèn rồi ko nhan nhiếc gì vuợt phải em luôn và tống chừng 100 qua cái vù! Em kiu hổng kịp. 30s sau thì em thấy ảnh đậu bên đường, xxx đang bu ảnh như kiến! Hầy dza... Tội quá đi!
Tưởng tượng thôi em cũng đã thấy phê rồi, đã vậy đọc câu cuối cảm thán của bác Hà nữa :D

Hạng D
16/11/09
1.998
636
113

Em cũng đồng ý rằng đi đường phải điềm đạm. Thong thả sẽ tới thôi.

Hạng F
18/9/10
7.496
2.405
113
54
Sài gòn

Santafe : chết vì ngu

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

Ruby0903 nói:
Santafe : chết vì ngu
Em nghĩ không phải vì ngu mà là cuồng loạn!:D:D:D
Em thấy ra đường nhiều bác chạy xe rất là "máu lửa", thấy toàn dí sát đít xe trước mặc dù xe trước đang đi đúng tốc độ, đá pha liên tục, đến khi xe trước không thể nhường trái được, thế là vượt phải cái vù, ý là dằng mặt xe trước vậy.
Thấy nhưng vậy rất ư và nguy hiểm.
Đi đường ta cứ thong dong, đúng tốc độ và chạy khi cảm thấy xung quanh an toàn thì ta chạy...
Nhiều 4B em thấy chạy đánh lái qua lại y như xe 2B vậy. Nhìn rất ư là pro...hihi