Hạng D
13/10/09
2.220
19
38
HCM
Re: Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

Del

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/10/09
2.220
19
38
HCM

Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

Hôm qua em đi VT về cũng xém bị tình huống y chang
Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.
Đang chạy 80km/h thấy em này chạy lane giữa nháy xinhan tưởng em chuyển lane vượt xe tải phía trước ai dè ẻm quay luôn chặn ngang mũi xe mình :mad: làm thắng gấp cháy hết cả vỏ xe

Hạng B2
4/5/09
152
62
28

AJELITA nói:
2 ngày nữa em đi Vũng Tàu, em chạy Sienna ( chở 8 người VK Canada khá nặng) của bà Chị.
Xin hỏi các bác QL 51 có đoạn nào có thể gây cạ gầm con Sienna ko ạ?
Còn khúc đường vào cảng Cái mép, xe leo lên leo xuống gờ đường, không cẩn thận sẽ cạ gầm. Chạy từ tốn, đi chéo một chút ( lưu ý xe sau ) nếu cần thì vô tư bác ạ.

Hạng C
22/12/11
589
20.387
93

5banhxequay nói:
AJELITA nói:
2 ngày nữa em đi Vũng Tàu, em chạy Sienna ( chở 8 người VK Canada khá nặng) của bà Chị.
Xin hỏi các bác QL 51 có đoạn nào có thể gây cạ gầm con Sienna ko ạ?
Còn khúc đường vào cảng Cái mép, xe leo lên leo xuống gờ đường, không cẩn thận sẽ cạ gầm. Chạy từ tốn, đi chéo một chút ( lưu ý xe sau ) nếu cần thì vô tư bác ạ.

Thank bác, ko biết đoạn này có dài ko

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Sedan còn chạy thoải mái huống gì Siena.
Bác cứ vô tư mà chạy, chỉ lưu ý mấy đoạn đường chưa hoàn thiện ráp mối thôi.
Chạy xe mà dắn xóc quá thì ... mất điểm của bác tài trong con mắt của VK đấy nhá :)

Vô tư đi bác .

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

binhbb nói:
Em cũng vừa đi VT cuối tuần, cám ơn bác @phucminh mà em tránh được vụ bắn tốc độ khúc Nhơn trạch (lúc em qua đó chiều nay thấy 6-7 xe đang làm việc với xxx).
Các bác cũng lưu ý, đường 30-4 VT cũng bắn tốc độ nội đô nhé (50kmh).
Bữa nay thêm 1 chốt khúc ngay lúc trước ngã 3 quẹo vô Nhơn Trạch, chắc bắn ở Phú Mỹ tới đó mới tóm.
Nhơn Trạch là địa phận tỉnh Đồng Nai, còn Phú Mỹ là địa phận tỉnh BR-VT cho nên không có tình huống như trên, bác nhé.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

puma.com nói:
Cứ đúng tốc độ mà chạy thôi bác ơi!
Tốc độ như thế nào hả bác? Bác chỉ dùm cho em 1 (chỉ cần 1 cái thôi) cái biển báo tốc độ thì ngã 3 Nhơn Trạch (Đồng Nai) về Ẹo Ông Từ (Vũng Tàu) nhé.

Tập Lái
13/12/09
31
0
0
35

Hướng từ VT về SG, đoạn gần tới Phú Mỹ có cái biển vào KDC đó bác!

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

Các bác cho em hỏi xíu. Tốc độ chạy cho phép suốt dọc cầu Phú Mỹ là bao nhiêu vậy các bác nhỉ?
Em chạy qua đây không thấy biển báo ở đầu hay cuối cầu gì cả, cũng không biết trên cầu này nó quy định trong nội thị hay ngoài đô thị nữa.
Nhiều khi hứng chí đạp lên trên 80 nhưng sực nhớ không biết cho nhiêu, nên về 50 lại.
Và dọc tuyến đường Võ Văn Kiệt, chui qua hầm chui hình như cho chạy suốt tuyến là 60 phải không các bác?

Hạng B2
24/10/10
263
46
28
Tp.HCM

huy812000 nói:
Các bác cho em hỏi xíu. Tốc độ chạy cho phép suốt dọc cầu Phú Mỹ là bao nhiêu vậy các bác nhỉ?
Em chạy qua đây không thấy biển báo ở đầu hay cuối cầu gì cả, cũng không biết trên cầu này nó quy định trong nội thị hay ngoài đô thị nữa.
Nhiều khi hứng chí đạp lên trên 80 nhưng sực nhớ không biết cho nhiêu, nên về 50 lại.
Và dọc tuyến đường Võ Văn Kiệt, chui qua hầm chui hình như cho chạy suốt tuyến là 60 phải không các bác?
Nếu bác qua hầm và đi về hướng Bình Chánh thì cứ 60km/h mà chạy nhe bác, 3 lane luôn. Lưu ý cuối VVK khúc lên cầu vượt để ra QL1 thì 40km/h.