Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
11
Cap Saint Jacques
Re: Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

Bám theo mấy bác tài ML, HM, TP không phải dễ đâu bác ạ. Mấy bác này mà thấy bị bám đuôi là tìm mọi cách cắt đuôi ngay. Em bám theo vài lần rồi, phê như phim Mỹ

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
166.075
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com

sweetman484 nói:
Bám theo mấy bác tài ML, HM, TP không phải dễ đâu bác ạ. Mấy bác này mà thấy bị bám đuôi là tìm mọi cách cắt đuôi ngay. Em bám theo vài lần rồi, phê như phim Mỹ
Em nói thiệt....ML,TP, HM, MT...hửi khói em hoài. Sedan mình chạy nhanh hơn 16 chỗ là thường tình thôi mà:D Mỗi khi họ dừng bắt hay xuống khách là em qua mặt cái vèo......o

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness

Lúc này xxx dựng khá nhiều trạm trên ql51 và hay bắt vượt phải dù có đủ vạch sơn 4 làn hẳn hoi. Các bác chú ý cứ nói cứng khi bị bắt sai nhé, ghi âm chụp hình luôn và đòi ghi ý kiến nếu bị lập bb. Xxx dạo này bắt lỗi sai tè le, hôm qua em bị bắt vượt phải ở làn 4 lane, em kg chuyển làn đi bình thường khúc sắp vào Mỹ xuân. Điên quá cự một tăng và ghi âm luôn, giải thích rõ ràng là mình kg sai...khoảng 10 phút họ trả giấy tờ. Trong khi quá trời xe bị lập bb, đông nhất là loại tải nhỏ. Cánh tx bị xxx áp bóng vía dữ quá.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

QL 51 khúc có 4 làn mà chưa có bảng phân làn, vì thế sedan mình giờ muốn chạy làn nào cũng được hả các bác?
Và khi chuyển làn có đầy đủ xi nhan và đúng luật thì xxx có gọi thì mình vẫn cãi tới bến hay sao các bác nhỉ?

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Đoạn đường xấu ngay ngã 3 vào cảng Cái Mép đã thi công xong mặt đường hướng VT-SG.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Hôm nay trời nắng nóng mà xxx cũng siêng thật, bắn tốc độ tại Phú Mỹ, vào nội ô Vũng Tàu (đường Võ Thị Sáu gần đài liệt sĩ) bắn luôn cả xe máy.

Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50

Tối hôm qua xxx bắn tốc độ khá nhiều xe khu vực 50 hướng VT về gần đến Big C. Em cũng bị dính chưởng vì phan tới 75km/h hehehehe

Hạng B2
6/9/11
389
19
18

Em mới đi hôm CN, khi đi có 1 trạm , khi về tới ba trạm nhưng sao lúc đó em vượt phải (có xi nhan), nhưng không bị thổi nhỉ, em chạy đúng hay em hên cũng không biết nữa.

Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50

Carens_bù nói:
Em mới đi hôm CN, khi đi có 1 trạm , khi về tới ba trạm nhưng sao lúc đó em vượt phải (có xi nhan), nhưng không bị thổi nhỉ, em chạy đúng hay em hên cũng không biết nữa.

Bữa có bác nào nói đọan kẻ lane nhưng chưa phân loại xe hoặc những đoạn chưa kẻ thì chạy thoải mái nhưng phải xi nhan và đúng tốc độ. Em quất y chang và xxx cũng không thổi em. Chỉ có lúc về nôn quá nên bị dính chưởng vì quá tốc độ. :D:D:D:D

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Poorguy nói:
Carens_bù nói:
Bữa có bác nào nói đọan kẻ lane nhưng chưa phân loại xe hoặc những đoạn chưa kẻ thì chạy thoải mái nhưng phải xi nhan và đúng tốc độ. Em quất y chang và xxx cũng không thổi em. Chỉ có lúc về nôn quá nên bị dính chưởng vì quá tốc độ. :D:D:D:D
Ai kêu tui đó, hehe.

Và một điều nữa là sau khi signal phải+chạy lane đó 1 đoạn thật xa nhé.