Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re:Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

MeAuto nói:
Bác phucminh đi thường có kinh nghiệm gì về qui định tốc độ hướng VT-Sg ko. E đi VT cũng thường nhưng cực kỳ khó chịu khi về. Đến Đạm Phú Mỹ có bảng nội thị, ok thì 50 nhưng chạy hoài chẳng thấy bảng 80 cho đến tận gần LongThành, chẳng biết đi.sao em đành chạy 69km/h
Đoạn Phú Mỹ, hướng VT-SG biển nội thị + 50 thì còn, biển hết nội thị và 80 bị đơn vị thi công nhổ mất tiêu.

Qua khỏi Đại Tùng Lâm thì có cây cầu Ngọc Hà, đây là ranh giới giữa thị trấn Phú Mỹ và xã Mỹ Xuân cũng là địa điểm cắm biển hết nội thị + 80 trước đây. Do đó, nếu quen đường thì cứ qua cây cầu này là quất 80. Còn nếu không quen thì tăng lên 60-70, sau đó qua khỏi chợ Mỹ Xuân (bên trái), ngã ba Mỹ Xuân (bên phải) là lên 80.

Chú ý trạm xxx tỉnh thường có 3 nơi:
1. Nội thị Phú Mỹ nơi có tòa nhà 18 tầng đang xây: bắn tốc đô công khai.

2. Trước khi qua cầu gặp chợ Mỹ Xuân: ngoắc xa tải có hàng.

3. Qua khỏi ngã 3 Mỹ Xuân: đoạn này 80 nhưng chỉ yếu là xe tải đóng phí thôi.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Bắn công khai nè:​
Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

Hạng C
26/1/10
971
0
0
40
thành phố hồ chí minh

đoạn đường từ tphcm ra đến vũng tau - long hải ko xa đâu các bác, dở nhẹ chân ga một tí nhé, để ý biển mà chạy, em thì bò tàn tàn, vì 1 lần ngu rùi.
hôm đó em và thằng bạn tổ chức đi vũng tàu chơi (mượn xe của ba nó mới mua) thế là hí ha hí hửng đi-----vtau....ok. trên đường về thì từ bò sữa ra, hứng thú đua với em viviant, gần đến đoạn big c, cách khoảng 2km nữa là đến ngã ba vtau rùi, xe ben bên trong phan ra làm em kẹt lại, viviant dọt trước...đến biển 50km/h, tự nhiên em nhợn chân. bò lại, thấy thằng ben hồi nãy chen ngang minh "bơm" dữ quá, đu theo, mày bự dậy đu đít mày, có gì bị bắn mày chết trước...kakaka....chạy được một lúc, bà cả em kêu, vượt nó đi anh, xe nó khói không mà cứ đu đít hoài, thấy mấy em matiz, xe khách phang phải ầm ầm nên chơi luôn. vừa qua thằng ben 1 đoạn đến cái chợ gì đó em ko nhớ nữa, sát big C luôn.......
toét....toét...toét....---->rồi xong, em nghĩ mình bị lỗi vượt phải, xuống trình giây tờ thì thấy bộ đàm là í ới---> rùi tốc độ chắc luôn, thế là đi toi 8 xị, phải đi xe máy ra 51 đóng phạt.
từ nào giờ em đi vt rất rất nhiều, chưa bao giờ thấy nó đứng mà gần tới big c luôn, lần đầu tiên bị cũng là lần cuối cùng bị bắn----> giờ khỏi hối em chạy, vì cung đường này cũng gần, nên từ từ đi mà khỏi tốn mấy xị ăn hải sản:D:D:D:D:D

Hạng F
8/4/09
5.635
416
83
51
đâu nhỉ?

em thấy như xxx BÀ rịa- VT mà hay, giương súng lên ngắm bắn đàng hoàng, hok có chơi kiểu anh hùng Tây Nguyên, bị tóm thì tâm phục khẩu phục!

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Từ ngã 3 Nhơn Trạch về đến Vũng Tàu thì đường xá tương đối OK, cả hai hướng; còn ngược lại từ ngã ba này về đến vòng xoay VT thiệt là xấu (chỉ có đoạn ngay trước trạm KSGT ngã ba Thái Lan thì ngon).

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Đoạn đường tránh thị trấn Long Thành hình như ngừng thi công vì hết tiền, đường xá ngổn ngang.

Hạng C
13/10/09
670
317
63

Mía, chiều qua về gần tới ngã 4 VT em bị đứng im 1 chỗ 45p luôn, cuối cùng nhíc được thì hóa ra bị ngập khoảng 100m, em chạy sedan nên nín thở bò qua theo sau mít anh xe tải, may quá không bị sao, lúc em đi ngang thấy 2 Bác sedan & 1 Bác 29 chỗ phải nằm lại. Đường thì toàn ổ gà ko. Bọn thi công ở VN sướng thật. Về gần tới xi măng HT bị thêm khoảng 20p nữa.

Hạng B2
12/7/12
395
84
28

Bác lưu ý đoạn rẽ đôi ở Long Thành hướng về SG có mấy ổ voi sát đường bên tay trái. Cách đây mấy ngày e đi đoạn đó lúc 19h, trời mưa e chủ quan tưởng nó chỉ là vũng nước bình thường, toi mất hai cái mâm và một cái vỏ của e.

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113

anminh nói:
Bác lưu ý đoạn rẽ đôi ở Long Thành hướng về SG có mấy ổ voi sát đường bên tay trái. Cách đây mấy ngày e đi đoạn đó lúc 19h, trời mưa e chủ quan tưởng nó chỉ là vũng nước bình thường, toi mất hai cái mâm và một cái vỏ của e.
Lâu lắm rồi sao không ai lấp lại dùm, đoạn đường này mưa là ngập nên không thấy ổ voi được, nhờ xe 2b trong mấy đường nhỏ bên trái chạy ra nên em né kịp, không thì mệt rồi.