Hạng B2
8/11/19
162
39
28
36
Quá thiếu dử liệu ... còn cây số thì chưa nói, thay gì thì chưa khai, Máy xang hay dầu ....
Và khi qua vận tốc đó thí dụ như 100 kms /h thì còn kêu hay không ? (gọi là cộng hưởng /résonance .. Em chỉ hỏi qua online để chuản bệnh
Chỉ bị khi bắt đàu vào tốc độ 80-85, còn thấp hơn hoặc cao hơn thì ko bị

Hạng B2
8/11/19
162
39
28
36
Coi mấy clip khác của bác thì nghe rõ tiếng kêu của kim loại. Bất cứ tiếng động lạ nào cũng là triệu chứng máy không ổn rồi. Đem đi kiểm tra (hãng, garage uy tín) gấp bác ơi.
Vâng ! Gara ko tìm ra bệnh, phán bừa. E hỏi thay ko hết thì k trả tiền nhé thì lại ko chắc

Hạng F
29/10/16
11.601
22.285
113
Pháp
Chỉ bị khi bắt đàu vào tốc độ 80-85, còn thấp hơn hoặc cao hơn thì ko bị
Nếu trong vòng 80 mà nó kêu là coi chừng đầu tiên ...bạc đạn
Vì ở vận tốc nầy tương đương với ...sức nặng cũa xe sẽ làm cộng hưởng/résonance

Nếu đúng bệnh
Trường hợp nầy nhẹ, nhưng phải thay ngay , nếu không thì nó phá trục/moyeu ...sẽ thành nặng
Bạn cho tôi biết, nếu đúng và thay những gì nếu có thể. Càng sớm càng tốt

• Like
Reactions: Forrest Gump
Hạng D
9/1/16
1.665
3.239
123
48
Sài Gòn
Mình chắc lỗ tai trâu hay sao đó, xem cái clip của bác mấy lần thì nghe tiếng ù ù, nguyên dãy âm thanh từ đầu tới cuối chứ nghe nó kêu gì, hay là cái rít rít bé bé giống như kim loại nó xiết vào nhau? Clip bác up: là nó đã kêu rồi bác mới up?
Bác up kiểu Shorts video thì nhiều bác sẽ không biết đâu, up video bình thường, rồi tới giây thứ mấy nó kêu. Đâu phải ai cũng đi xe giống bác mà đoán (nếu đi xe giống bác thì họ mới phân biệt được tiếng xe của bác khác họ ntn).

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
8/11/19
162
39
28
36
Nếu trong vòng 80 mà nó kêu là coi chừng đầu tiên ...bạc đạn
Vì ở vận tốc nầy tương đương với ...sức nặng cũa xe sẽ làm cộng hưởng/résonance

Nếu đúng bệnh
Trường hợp nầy nhẹ, nhưng phải thay ngay , nếu không thì nó phá trục/moyeu ...sẽ thành nặng
Bạn cho tôi biết, nếu đúng và thay những gì nếu có thể. Càng sớm càng tốt
Bạc đạn bánh xe ạ ! Nó là bi moay ơ hay gì bác nhỉ ?

Hạng B2
8/11/19
162
39
28
36
Mình chắc lỗ tai trâu hay sao đó, xem cái clip của bác mấy lần thì nghe tiếng ù ù, nguyên dãy âm thanh từ đầu tới cuối chứ nghe nó kêu gì, hay là cái rít rít bé bé giống như kim loại nó xiết vào nhau? Clip bác up: là nó đã kêu rồi bác mới up?
Bác up kiểu Shorts video thì nhiều bác sẽ không biết đâu, up video bình thường, rồi tới giây thứ mấy nó kêu. Đâu phải ai cũng đi xe giống bác mà đoán (nếu đi xe giống bác thì họ mới phân biệt được tiếng xe của bác khác họ ntn)
Ở video đã kêu ròi ạ ! Ngoài tiếng ù nó kèm theo tiếng lọc cọc như kiêir vòng bi hay bánh răng nào bị kém nên kêu, mà em kiểm tra các vòng bi rồi ko phải ( đó là tiếng em hình dung r )

Hạng F
29/10/16
11.601
22.285
113
Pháp
Bạc đạn bánh xe ạ ! Nó là bi moay ơ hay gì bác nhỉ ?
Bạn kiểm tra vòng bi thế nào ? Nhưng dưới và trên 80 không kêu thì bạn cứ hỏi thử garage , và tôi nghĩ 90% là bạc đạn
Mòn của nó có 2 loại tôi từng biết
Đó là mòn thường (cơ) và mòn mặt bạc đạn + chén bị rổ
Nếu không thay sớm thì khả năng nó sẽ phá vào trục mà người ta gọi là moyeu , và cái nầy sẽ hao tốn thêm
Nếu xe có ABS thì nên xem và kiểm tra vòng ABS nếu cần thay, cái nầy cũng rẽ