Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tiếng kêu rồ rồ trong taplo

Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
Em mới ghé Isamco, bác sĩ chẩn ngay là hỏng motor cửa gió nóng lạnh. Kê đơn thay motor 2 chai mấy + công hơn chai + thuế tổng cộng 3tr7 hic hic. Lười xuống garage mà thay đây thì chát quá!

• Like
Reactions: titi73
Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
K sao đâu bác cứ để vậy đi, có khi qua vài cái ổ gà nó lại hết kêu, lúc nào tiên thì ghé h26 mở taplo ra làm, cái motor bị khô dầu hoặc trật bánh răng , k có gì nghiêm trọng chỉ mất tg mở taplo, bác vào daily nó mở taplo phán ngay bác hư motor và kêu bác thay hình như giá hon 2tr oan uổng bác ạ.
Thanks bác! Chắc bác Chiến hay bác Kim thui

Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
K sao đâu bác cứ để vậy đi, có khi qua vài cái ổ gà nó lại hết kêu, lúc nào tiên thì ghé h26 mở taplo ra làm, cái motor bị khô dầu hoặc trật bánh răng , k có gì nghiêm trọng chỉ mất tg mở taplo, bác vào daily nó mở taplo phán ngay bác hư motor và kêu bác thay hình như giá hon 2tr oan uổng bác ạ.
Thầy này phán đúng ghê! Nãy chạy qua đoạn đường gập ghềnh thế là...hết kêu.
Thanks bác!

Hạng F
16/5/09
5.812
8.031
113
BÌNH DUONG THỦ DẦU MỘT
Em mới ghé Isamco, bác sĩ chẩn ngay là hỏng motor cửa gió nóng lạnh. Kê đơn thay motor 2 chai mấy + công hơn chai + thuế tổng cộng 3tr7 hic hic. Lười xuống garage mà thay đây thì chát quá!
Tháo cái cốp ra nhốm con vít ra cho nó hết kêu rồi vặn lại hết kêu hôm bữa em cũng làm vậy cho xe doanchinhkhach

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Tháo cái cốp ra nhốm con vít ra cho nó hết kêu rồi vặn lại hết kêu hôm bữa em cũng làm vậy cho xe doanchinhkhach
Anh Sơn tranh thủ nghỉ tết tầy 4 ngày xuống Long Hải mần dùm con xe em nha, kiếm cái gì mần được thì mần...hehe

Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
Mới phát hiện ra là tiếng kêu rồ rồ có liên quan đến cửa gió dưới chân tài. Tức là chỉ khi chuyển núm xoay điều chỉnh hướng gió sang vị trí thứ 2 (hướng ngang và hướng xuống) thì kêu, và khi bật sang vị trí chỉ hướng xuống thì thấy gió dưới chân yếu và và bên trên vẫn phà phà.
Vấn đề này có liên quan gì đến cái mô tơ cửa nóng / lạnh ko các bác?

Hạng D
27/6/12
3.375
993
113
Mọi thứ hoạt động bình thường mà hư cái giề?

Hạng D
27/6/12
3.375
993
113
Em nghĩ chắc có một bộ phần nào đó ở khu này bị lỏng, yêu cầu nó tháo ra kiểm tra khu vực đó xong rùi nói chuyện tiếp.

• Like
Reactions: truong195