Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tiếng máy Aveo nổ như máy dầu

Tập Lái
31/1/13
7
2
3
Nói vui thế thôi xe bác mới mua thì bác cứ chạy 1 thời gian khoảng trên 10 ngàn cây máy nó sẽ êm và ăn xăng sẽ ít đi ngay. Dòng xe này nó thế đừng lo lắng quá! :3danbanh:
Thanks Bác Bean nhiều nhé. nghe bác nói như v e cũng đỡ lăng tăng rùi bác ạ! :3dcuoi:

Hạng C
14/10/14
563
263
43
40
Bác phải nói xe bác là LTZ hay LS . Xe em máy êm ru à đừng nói là có tiếng lọc cọc. Thậm chí tiếng è è còn ko có . Nghe rất nhẹ nhàng !

• Like
Reactions: bdluan
Tập Lái
31/1/13
7
2
3
Bác phải nói xe bác là LTZ hay LS . Xe em máy êm ru à đừng nói là có tiếng lọc cọc. Thậm chí tiếng è è còn ko có . Nghe rất nhẹ nhàng !
Xe em là LT bác ơi, e mua ở chevrolet Việt Long nak. Hay là em gặp xui rồi :3dkhoc:

Tập Lái
31/1/13
7
2
3
Bác xem video của em chưa, bác có rảnh thì cho e nghe tiếng máy của bác với ạ, :3dsohai:

Tập Lái
30/12/15
31
26
18
59
em 73
em ở Bình Dương bác ơi. cứ nghe lọc cọc hoài, xót ruộc wa. bác ở tp ak
Mình ở SAIGON , khi nào rỗi rảnh Bác lên Saigon anh em gặp nhau. Bác cho mình số phone hoăc địa chỉ mail để liên lạc nhé .

Hạng C
14/10/14
563
263
43
40
Bác xem video của em chưa, bác có rảnh thì cho e nghe tiếng máy của bác với ạ, :3dsohai:
Em coi youtube của bác rồi ! Em nghe nói aveo lt và ltz máy nó khác nhau nhiều. Ltz dc cải tiến từ GM , còn lt thì máy gentra từ ngàn xưa . Có người trong ngành kỹ sư GM nói em biết. Cruze cũng thế, nên em mới quyết em aveo ltz ko thì em thêm tí tiền lên cruze lt rồi

Hạng B2
16/1/08
337
150
43
Saigon
Chắc các bác cũng biết qua động cơ xe Gentra thế hệ trước của Aveo, nó chính nó đấy các bác ạ. Đây là đặt trưng công nghệ chế tạo của hãng thôi, Aveo động cơ SOHC mà. Nhưng đặt biệt bền bỉ, chạy tốt và tiết kiệm nhiên liệu sau bao nhiêu năm minh chứng từ đàn anh Gentra đấy ạ.

Sales quá dở, cái bài post chả có liên quan câu hỏi của chủ thread. Chủ thread có hỏi máy bền bỉ hay ko đâu trời. Thiệt là po tay bạn Sales.

Hạng B2
16/1/08
337
150
43
Saigon
Em coi youtube của bác rồi ! Em nghe nói aveo lt và ltz máy nó khác nhau nhiều. Ltz dc cải tiến từ GM , còn lt thì máy gentra từ ngàn xưa . Có người trong ngành kỹ sư GM nói em biết. Cruze cũng thế, nên em mới quyết em aveo ltz ko thì em thêm tí tiền lên cruze lt rồi

Vậy bác có đi hay có đk đứng gần con LTZ nào mở nắp cabo thì ghi cái video như chủ thread share cho mọi người nghe thử thì nó thuyết phục hơn 100% luôn.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
24/8/10
1.039
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
Bác xem dùm e thử với, tiếng máy như vậy có ổn ko, e tính lên hãng kiểm tra lại. https://www.youtube.com/watch?v=IKBdQExIfCY
Qua cái clip này thoạt nhìn tưởng 3 máy , nếu không để ý thấy 4 dây cấp cho 4 Bobin!
Cơ mà em nói thật, em chưa từng nghe cái máy xăng nào nó ầm ầm như vậy, hic ...!
Hy Vọng xe Bác chủ không có vấn đề gì !
( còn lại aveo máy như nào thì em chưa đi, chưa xem và cũng chưa nghe nên không biết )