Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
6/1/11
920
9
18
tamvo nói:
tietnhanquy nói:
Người gửi tiết kiệm xót xa vì lãi suất Lãi suất tiền đồng khống chế ở 14%, nay lại còn không được hưởng kiểu tiết kiệm lãi suất linh hoạt, nhiều người có tiền nhàn rỗi đang xót xa khi đến ngân hàng.
Thật ra hầu hết các quy định của xxx đều làm lợi cho ngân hàng thương mãi .  Đó là lý do các ngân hàng rất có lời .  Các bán không thì thì cứ tìm hiểu là biết .  Lấy thí dụ như các ngân hàng Vietcom Bank hay Vietin Bank đều chiêu đãi rất hậu các nhân viên của họ , nhân viên của các ngân hàng này được bao đi đi du ngoạn 1 năm 3 lần, mỗi lần cả tuần ở nhiều nơi trên thế giới .  Nhân viên nhân hàng của các nước tư bổn hay đế quốc làm gì được hậu đãi như vậy chứ  :D
Đúng đó bác. Kinh tế đất nước khó khăn, doanh nghiệp than khó, dân than khổ còn bọn ngân hàng thì cứ phởn phơ vì lợi nhuận vẫn đều đều mà còn có xxx hậu thuẫn. Mai mốt em cho con em học ngành ngân hàng.

Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113
dungtc nói:
tamvo nói:
... Lấy thí dụ như các ngân hàng Vietcom Bank hay Vietin Bank đều chiêu đãi rất hậu các nhân viên của họ , nhân viên của các ngân hàng này được bao đi đi du ngoạn 1 năm 3 lần, mỗi lần cả tuần ở nhiều nơi trên thế giới .  Nhân viên nhân hàng của các nước tư bổn hay đế quốc làm gì được hậu đãi như vậy chứ  :D
Đúng đó bác. Kinh tế đất nước khó khăn, doanh nghiệp than khó, dân than khổ còn bọn ngân hàng thì cứ phởn phơ vì lợi nhuận vẫn đều đều mà còn có xxx hậu thuẫn. Mai mốt em cho con em học ngành ngân hàng.
Các bác ơi, đừng gom đũa cả nắm. Các bác ngồi chiếu trên nên bạn bè các bác làm ông này ông kia thì phải đi đây đi đó để gặp gỡ đối tác, tìm kiếm cơ hội ... vay tiền, các bác nói thế cũng oan ức hehe. Nếu các bác nói ông chủ này cổ đông nọ chia lợi tức cục cục đống đống thì em đồng ý.

Đám bạn em rải đều hết các ngân hàng, không có cái nào mà không có ít nhất 1 đứa học chung, nhiều vị trí, từ kế toán, tín dụng, stocker,  trưởng phòng giao dịch, trưởng phòng kinh doanh lẻ/DN... đến thủ quỹ, kho, IT, phát hành thẻ ... nói chung là thượng vàng hạ cám tụi nó đều có mặt, chỉ có giám đốc là em chưa quen chưa biết, em thấy bọn bạn em cực khổ như con dòi, lương hằng tháng cũng đâu có cao, thưởng thì mỗi năm có cao so với mặt bằng chung nhưng đâu có ngất trời, tụi nó ngồi mát thiệt ( máy lạnh ro ro tới tối mù mịt mới rời công sở) nhưng đâu có bát vàng đâu mà  lại cực như con dòi, chạy doanh số bạc cả mặt ra mới có thưởng mà không bị phạt !!

Status
Không mở trả lời sau này.