Hạng D
14/6/05
1.590
3.960
113
Đồng Nai
em thì mỗi ngày: TP Vũng Tàu - Bà Rịa - Ngã 4 Vũng Tàu (hoặc Cổng 11) - Ngã 4 Tam Hiệp - Amata. Sáng 6h từ Vũng Tàu, chiều 16h30 từ Amata.
Bác làm cty nào mà đi xa quá vậy?
Em đi về mỗi ngày 70km là ngán lắm rồi.
Em cũng làm trong KCN BH2, lộ trình gần giống bác.

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng B1
20/4/15
59
74
18
40
Mình cùng lộ trình với bác chủ, nhưng đi làm cả 2 vợ chồng. Sáng cũng 6h45 đi, chiều 6h về. Nhưng công ty có hầm đậu xe nên không tốn phí gửi xe.
Đi chung thì tiết kiệm nhưng nhiều hôm bận nhậu hay họp muộn đợi nhau cũng bất tiện

Hạng C
11/11/13
799
549
93
Mình cùng lộ trình với bác chủ, nhưng đi làm cả 2 vợ chồng. Sáng cũng 6h45 đi, chiều 6h về. Nhưng công ty có hầm đậu xe nên không tốn phí gửi xe.
Đi chung thì tiết kiệm nhưng nhiều hôm bận nhậu hay họp muộn đợi nhau cũng bất tiện
Làm xa kẹc nhất là nhậu, bác có đi mình ên thì có độ nhạo cũng kg về đc. Lúc trước e đi học, thấy bọn khoai tây đi làm xa lắm, từ Thuỵ sỹ sang tận Pháp làm việc gần 200km thì phải, mà đi về trong ngày mới kinh. Tụi nó cũng chia xe ra đi. Cuối tuần nó mới nhạo chứ kg phải nhạo tùm lum như bên mình.

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Gì đến 4-5h vậy bác? Xuất phát từ nhà, em lên đến văn phòng luôn chỉ có 45 phút, kể luôn thời gian cuốc bộ... Tính ra em đi còn nhanh hơn mấy đồng nghiệp có nhà ở nội ô như Gò Vấp, Bình Tân...
Bác chạy giỏi quá, mình từ Tân Bình chạy lên đến ngã 3 rẽ vào KCN Nhơn Trạch là 2h30p. Mà bác chạy từ đoạn cuối cao tốc đến Q1 mất bao lâu?? Như mình chạy đến Hàng Xanh cũng phải mất 30p vào giờ cao điểm rồi.

Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
Ở các nước phát triển kiểu car sharing này nhiều lắm bác. Thí dụ kg cần lấy tiền, bác @trungctu và 1 bác nữa có cung đường gần tương tự nhau, vậy 1/2 đi xe bác này, 1/2 đi xe bác kia, tính ra cũng giảm gần 1/2 chi phí xe hàng tháng rồi.

Đi làm nên thế nào cũng có phát sinh công việc, về sớm - trễ, đến lúc đó lại ngồi tính toán thì lại mệt hơn ạ...

Bằng e từ Bình Chánh mò vào Q1! Nhưng e chỉ chi $ và gửi xe, ko chi cho phí CT (xăng e đi quãng ngắn cung đường VVK vẫn ít hơn bem CT; đồng thời chi phí bảo dưỡng cũng chậm đến hơn đi xa như bác)
Bác dời vào ngoại ô TP luôn cho lành.

Về lại SG thì em đi 2B cho khỏe...

Bác chạy giỏi quá, mình từ Tân Bình chạy lên đến ngã 3 rẽ vào KCN Nhơn Trạch là 2h30p. Mà bác chạy từ đoạn cuối cao tốc đến Q1 mất bao lâu?? Như mình chạy đến Hàng Xanh cũng phải mất 30p vào giờ cao điểm rồi.

Từ ngã 3 An Phú đến Phó Đức Chính gần 15 phút ạ.

Vụ nhậu thì chịu thua ạ... Haiz...

Hạng B2
2/3/14
443
536
93
Vũng Tàu
Bác làm cty nào mà đi xa quá vậy?
Em đi về mỗi ngày 70km là ngán lắm rồi.
Em cũng làm trong KCN BH2, lộ trình gần giống bác.
Em làm trong khu Amata, cty thép Zamil. Bác ở đâu? có cùng tuyến với em k?
Hiện em dg đi xe Limousin của Thịnh Phát chạy tuyên BH-VT mỗi ngày đó