Hạng C
17/9/18
817
574
113
Phân biệt The Estella và Estella Heights (có trung tâm thương mại khối đế) nha các bác
The Estella - cũ hơn, diện tích các căn to hơn
Estella Heights - (lại được chia thành 2 giai đoạn. Giai đoạn 1 (Tháp T1 và T2 - bàn giao 2017) và giai đoạn 2 (Tháp T3 và T4 - bàn giao 2019, có trung tâm thương mại bên dưới)
Nên giá sẽ dao động nhiều cho từng căn, từng vị trí, từng tháp và đặc biệt từng view (view nội khu có giá hơn view xa lộ)

Tập Lái
17/2/20
45
22
8
29
Thôi đi má, muốn bán OV thì nói mình bán OV
Estella Heights mà chê xô bồ, bán hàng thì nói cho nó đúng
hi em thấy theo quan điểm cá nhân thôi bác, dọc tuyến metro song hành thì mấy khu đó đông nhất rồi bác, Nếu thích khu dọc tuyến metro đó thì estella chất lượng thì khỏi bàn rồi em thấy nhất khu đó luôn :)))

• Like
Reactions: Long Phung
Hạng B1
5/9/11
66
469
53
Phân biệt The Estella và Estella Heights (có trung tâm thương mại khối đế) nha các bác
The Estella - cũ hơn, diện tích các căn to hơn
Estella Heights - (lại được chia thành 2 giai đoạn. Giai đoạn 1 (Tháp T1 và T2 - bàn giao 2017) và giai đoạn 2 (Tháp T3 và T4 - bàn giao 2019, có trung tâm thương mại bên dưới)
Nên giá sẽ dao động nhiều cho từng căn, từng vị trí, từng tháp và đặc biệt từng view (view nội khu có giá hơn view xa lộ)
EH e thấy phù hợp với vợ chồng trẻ, hay gia đình có con lớn lớn xíu. Chứ con nhỏ trông rất mệt vì đường quanh công viên nhỏ, cây cối um tùm khắp cả.

• Like
Reactions: mariovo94
Hạng B2
7/10/14
163
133
58
44
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào mọi người,

Trong 2 tuần rồi mình có đi coi mấy căn bên The Estella và cũng có đi vào và ngang qua hồ bơi của EH Bản thân mình thấy thích The Estella. Thấy cũng không đông đúc, hồ bơi cũng không đông, nhìn thấy còn mới (chắc mới sơn lại). Cách layout có 1 số ưu điểm, trần cũng cao nhưng vấn đề chưa tìm được căn phù hợp. Một vấn đề khác là có thể không có chỗ để xe hơi.

Giờ mình cũng đang muốn tìm hiểu River Garden bên Nguyễn Văn Hưởng, bác nào biết dự án này giúp chia sẻ một số đánh giá dùm.

Cảm ơn mọi người.

Hạng B1
2/3/16
61
1.642
118
Chào mọi người,

Chúc mọi người năm mới dồi dào sức khoẻ, bình an, hạnh phúc và công việc thuận lợi.

Hiện giờ mình đang ở Bình Thạnh, có 2 đứa con, 1 đứa học Bình Thạnh, 1 đứa học Quận 1. Hiện nay mình đang có nhu cầu tìm 1 căn hộ 3PN, ưu tiên khu vực Thảo Điền hoặc An Phú, Q.2. Tài chính trong khoảng 8 tỷ trở lại. Trước giờ lăn tăn khu vực Quận 7 (vì có lúc muốn chuyển qua bên đó) nên bên đó coi nhiều còn Quận 2 thì thì chưa có nhiều thông tin. Mình mong các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm mình vì nhu cầu tìm căn hộ để ở tốt.

Cảm ơn mọi người nhiều!
Tuỳ tiêu chí anh là gì!
Nếu chọn vị trí thì Masteri Thảo Điền nhé! T3 hoặc T4.
8 tỷ thì dư mua 3PN full nội thất!
Có điều nếu anh có ô tô thì khó có chỗ đậu xe! Nhưng có thể đăng kí đậu ngoài trời miễn phí!

• Like
Reactions: thinhkk
Hạng B2
7/10/14
163
133
58
44
Ho Chi Minh City, Vietnam
Tuỳ tiêu chí anh là gì!
Nếu chọn vị trí thì Masteri Thảo Điền nhé! T3 hoặc T4.
8 tỷ thì dư mua 3PN full nội thất!
Có điều nếu anh có ô tô thì khó có chỗ đậu xe! Nhưng có thể đăng kí đậu ngoài trời miễn phí!
Tiêu chí của mình là rộng, thoáng, không cần nhiều tiện ích nhưng quản lý tốt, chất lượng tốt và cộng đồng ổn. Masteri thì thấy đông đúc quá.

• Like
Reactions: thinhkk
Hạng B2
4/4/16
248
309
63
Tp HCM
Với tiêu chí của Bác chủ nếu Bác chọn Q2 khu Thảo Điền và An Phú thì e ko giới thiệu. Nếu Bác có hướng sang khu Thủ Đức, theo Phạm Văn Đồng thì Căn hộ Fiato premier đáp ứng được các điều kiện trên, di chuyển vào Bình Thạnh và Quận 1 rất thuận tiện. Căn 3PN DT 116M2, sử dụng 110m2, Căn góc view thoáng, ban công siêu rộng, mật độ xây dựng và cư dân ít, đơn vị quản lý vận hành dự kiến CBRE, được 1 chỗ đỗ xe hơi. Có cộng đồng kế bên khá ổn là khu compound Thăng Long Home Hưng Phú với 215 căn nhà phố và biệt thự. Gía căn 3PN bên đây tầm 6.5 tỷ. Qúy IV/2025 Nhận nhà.