Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Tìm mua còi điện mới, giá rẻ

Hạng C
19/4/06
503
7
0
RE: mua còi điện mới ở đâu thì rẻ nhỉ

đúng rồi! ở hộp giấy đựng còi sên thường có hình hướng dẫn lắp đúng chiều vặn của sên để thoát nước nhưng các bác thợ khi lắp không để ý mà chỉ để ý lắp sao cho phù hợp với vị trí trên xe!
Trích đoạn: binhtri

Trích đoạn: stdt

Sau một năm sử dụng ,đôi còi sên ( Đức ) của em đã toi rồi,bây giờ em muốn mua một chiếc còi điện thật ngon và mới thì mua ở đâu hả các bác.Còi sên kêu thì hay nhưng kị nước ,mà rửa xe thì tránh nước làm sao đc nên em định thay còi điện ( hình tròn dẹt).Ra phố huế thấy toàn còi second hand ,mà em lại muốn còi mới và kêu to cơ
em dùng cặp còi sên đã hơn 2 năm nay, không vấn đề gì bác ah, quan trọng là cách lắp còi và vị trí lắp hợp lý
em lắp cho miệng còi hướng xuống đất, theo chiều nước văng vào có thề thoát ra được dễ dàng và nước cũng khó bắn sâu vào trong trư khi kê vòi sát miệng còi
em không có hình minh họa nên khó diễn tả quá, bác thông cảm nhé

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49

Lần trước em cũng lắp đúng như thế ,nhưng khi rửa xe thợ nó hay xịt gầm nên hay phun nước ngược lên nên vẫn bị .Còi sên bị nước là bị han bên trong và kêu kém ngay,em sửa 3 , 4 lần rồi.Nhưng cũng có thể do loại em mua chất lượng không cao ,chắc chỉ là còi hãng Đức nhưng sx tại tàu

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

vậy bác phải xem lại cái vị trí hợp lý nhất để hạn chế tối đa những anh thợ táy máy hay thọc vòi vào;)
em gắn ở trứoc két nước, lệch về phía đèn, vi có miếng ốp gầm nên khó mà lãnh tia nước mạnh