Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Timing belt - Captiva

Hạng C
2/9/11
699
254
63
Trên FB của hội Captiva có 1 chủ đề thảo luận sôi nổi về giá của bộ đai cam cho xe Captiva vì có quá nhiều mức giá : hãng thì > 10 triệu, gara ngoài 3-6 triệu. Có nhà cung cấp phụ tùng báo bộ đai cam có giá 2 triệu, trong đó sợi dây cam có 600K (hiệu Gates)
Các bác ấy thảo luận xung quanh vấn đề đặt ra là phải chăng chúng ta đã mua với giá quá mắc cho những phụ tùng này do đánh vào tâm lý có thể gây hậu quả lớn

Xem trên trang web của hãng Gates thì thấy cũng rất tín nhiệm nên không biết có bác nào xài của hãng này chưa ạ ?

• Like
Reactions: CAP51
Hạng C
20/1/11
682
420
63
Cái địa chỉ này hình như không còn bác ơi. Hàng của Gates thì trên các diễn đàn nước ngoài đánh giá rất tốt, chất lượng tương đương của hãng. Nhưng vấn đề em quan tâm là hàng có đúng thiệt của Gates hay không, hay là hàng nhái thì mệt mỏi à. Thứ 2 nữa là ở HCM có cửa hàng nào phân phối cái này không. Việt Nam thượng vàng hạ cám quá.

• Like
Reactions: Nhut__Le
Hạng C
2/9/11
699
254
63
Em cũng đang tìm thử xem có đại lý phân phối của Gates ở VN không nhưng mà chưa ra :) Bên Mỹ hàng Gates được sử dụng rất nhiều theo lời đứa em (không làm ở Viettel )

Em cũng sợ giống bác hàng ở VN không ai kiểm soát được.

Hạng D
30/11/10
3.972
57.277
113
Thấy trên web có văn phòng tại VN rồi. Nó dám bảo hành thì mình dám sài thôi bác ợ!

N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
e có đứa cháu làm cho cty korea chuyên nhập phụ tùng chính hãng ôtô HQ cho các đại lý, cty ôtô lớn tại VN. hôm bữa nó đưa e xem cái bảng giá lô hàng mới nhập về cho các xe KIA, e xem xong choáng luôn, giá chỉ khoảng 20 đến 40% giá hãng hoặc đại lý lớn bán ra thôi

Hạng C
20/1/11
682
420
63
Em dò trên nhiều diễn đàn tụi mẽo trưa giờ thấy đánh giá hàng Gates này rất tốt các bác ơi. Sài gòn có hàng này thì anh em đỡ nhiều à.

Hạng C
2/9/11
699
254
63

• Remove
    Anh NguyenEm rang them một post nữa rồi ngưng luôn nhé : Bên Gates có trả lời cho em là công ty STD&S ở HCMC là phân phối. Liên lạc bên STD&S thì biết công ty hiện tại có cung cấp cho một số đại lý. Ở HCM, có tiệm Mười Nghĩa 179 Huỳnh Mẫn Đạt, hiện tại có bán đầy đủ. Sắp tới , STD&S sẽ cân nhắc nhập bộ kit bao gồm dây cam, tang , bơm. Giá bộ kit này khoảng chừng 2M :) Vậy là quá tốt rồi
    5 mins · Like · 2

• Remove
    Minh Tấn ĐặngCảm ơn thông tin của bác Anh Nguyen.cho e like bác 1 phát.
    1 min · Like

• Like
Reactions: Nhật Nam
Hạng C
2/9/11
699
254
63
Em lượm được thông tin này trên FB của hội Captiva :)