Hạng D
6/7/08
4.322
3.070
113
Hôm nay các bác miền Bắc vừa thông báo là lắp thành công Speed Control cho xe PSD MT !!

Như vậy vụ CC đã xong, bác nào dự định lắp thì lên kế hoạch nha, PS cũng như Triton.

Like cái !!!

Hết nhiêu vậy anh, để em suy nghĩ

Hạng B2
20/2/11
187
57
28
Nếu xe đã lắp điều khiển âm thanh thì chỉ cần mua thêm brake light switch và cruise control switch. Nếu xe chưa lắp j thì cần mua thêm cáp xoắn clock spring nữa.

Hạng B2
20/2/11
187
57
28
Em đã lắp xong. Xe em chưa có điều khiển âm thanh, vật tư cần thiết như sau:
Tin vui, đã lắp thành công Cruise control cho Pajero D AT  và MT :)

Thi công hết khoảng 1.5 giờ công và .... đèn đã sáng, chạy thử thôi
Tin vui, đã lắp thành công Cruise control cho Pajero D AT  và MT :)

Với em, đây là lần nâng cấp giá trị nhất trong các lần nâng cấp! Rất hài lòng các bác ạ!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/7/08
4.322
3.070
113
Chén có bộ đủ như ở tren không???

Vụ Đà Lạt 2/9 này có máu đi không. F1 nó chạy Uaz để làm trưởng ban trọng tài rồi. Chén máu chơi thì vác Pajero đi, xe này lèo gái ngon lắm !!!

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng B2
20/2/11
187
57
28
bác có thể chia sẻ hình ảnh lắp cho anh em sg không?
Bác ơi thợ lắp cho em chứ không phải em tự lắp, và em cũng không chụp ảnh lúc thi công bác ạ. sorry bác nhé!
lúc trước bác Gmark cũng chia sẽ cách đấu dây rồi, bác tham khảo nhé
From bác Gmark:
"Em đã lắp thành công cho vợ em, xem lắp thì có vẻ dễ lắm, cậy cái chỗ ECU ra, nó có sẵn 4 chân trống, đưa 4 đầu dây đó vào ECU đó. 2 đầu dây thì đưa lên chỗ cái đầu chờ trên Vô lăng ( bác nào lắp âm thanh vô lăng rồi thì mới có đầu chờ này), 2 dây còn lại thì tháo công tắc chân phanh ra, đưa 2 đầu dây đó vào cái jac đầu chờ của chân phanh ( bình thường có 4 lỗ nhưng 2 lỗ cho chân phanh giờ nhét thêm 2 dây nữa vào đó) lắp công tắc chân phanh mới vào.
Đối với bàn phím trên vô lăng, cắm phập phát vào đầu chờ còn lại.thế là xong. cũng từ cái jac trên vô lăng đó thì 1 dây cấp nguồn cho cái đèn cruise, 1 dây cấp nguồn cho bàn phím trên vô lăng. Thời gian tháo lắp khoảng 1 tiếng."