Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Đăng tin bán xe trước Tết, hẹn giao xe sau Tết, loay hoay tiếp khách xem xe, chần chờ lưỡng lự, chọn lựa chủ mới, và rồi chỉ có vài ngày là xong giao dịch.
Hôm nay giao xe, buồn buồn !
cuongkk nói:
.............
4b thì e chưa có, nhưng nhà e 2b nhiều, các hãng luôn, có chiếc cả năm chưa chạy tới. Nhưng bán thì ko bán, mấy bà chị thích xe mới cứ đòi bán hoài. E cứ rửa sạch, dựng đó, lâu lâu lấy ra chạy! Cũ, nhưng bán thấy tiếc tiếc làm sao!
E nói dài dòng vậy, túm cái ý lại là đối với e hãng nào ko quan trọng, mua - sử dụng lâu ngày hình như nó trở thành người bạn của mình mất rùi!

Cảm ơn bác vì ý bác nêu như em nghĩ vậy.
Trước khi giao xe, em mang xe đi rửa, đổ xăng rồi bàn giao cho chủ mới, chỉ dẫn cặn kẽ và bàn giao cả quan hệ Hãng, Bảo hiểm, MFC...vỗ mông em nó thầm nói : đi khoẻ nghen con.
Chiếc xe Zinger nầy gắn bó em lâu nhất ( 5 năm ), ngày nào cũng theo em đi làm, vui chơi, công tác xa.... đêm khuya chỉ em với nó đi xuyên đêm dài băng đèo, băng đường...mà chưa hề trục trặc. Chỉ một lần sáng đèn Check engine ở Đồng xoài, về đến Hãng check computer mới biết jack cắm cảm biến Cam bị lỏng. Chỉ thế thôi !
Xe em chưa ra tiệm rửa xe quá 5 lần trong 5 năm, chỉ một lần đi spa bác Carwax, còn lại là em tự rửa tại Xưởng với đầy đủ đồ chơi để chăm sóc xe.
Cũng biết xe chỉ là sản phẩm cơ khí, nhưng phàm vật gì gắn bó hằng ngày với mình, như cái xe, cái đồng hồ....thì nó mang cái tình của mình mất rồi, và rồi tự nó cũng phản ảnh cái bản chất của mình đối với cuộc sống.
Thật vui khi chủ mới của xe là những người nhân hậu, biết quý đồng tiền của mình và không phụ công mình chăm sóc xe.
...
Định post trong thread "Zinger sau 5 năm" nhưng vẫn mong chủ mới sẽ viết tiếp nên em mở thớt nầy, cảm ơn bác truong195 đã quan tâm, cảm ơn các bác MFC đã xem !

• Like
Reactions: antoinevu
Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Ai là chủ mới vậy bác? Không biết có phải bác hôm trước off chưa có nick không biết.
Vậy là săp có mottj em ps nữa tham gia hội à

Hạng C
17/2/11
861
79
28

Do ít dùng, em cũng định tiễn v2, nhưng thấy thương thương thấy tiên tiếc, thế lại thôi. Chắc cũng để cở 5-năm quá. Lúc đó em sẽ nhờ hỏi a.Đông cái giá trị còn lại :)
Chúc a sớm có v2 ưng ý, như đã có với Zinger.

Hạng D
15/2/12
2.423
4.600
113
Em đã được vinh dự ngồi em này do Bác Đông cầm lái, công nhận Bác Đông chăm quá cẩn thận. Bác chăm em nó 5 năm rồi mà nhìn vẫn còn mơn mởn. Người mua được xe Bác Đông là người may mắn vì mua được chiếc xe được chăm sóc kỹ và lý lịch rõ ràng. Chúc mừng hai Bác.
P/s: Bác Đông làm em nhớ lúc trước em bán chiếc In cho hai ông cháu kia. Sợ người mới chưa quen xe, Em tình nguyện chở 2 Ông cháu về tận nhà giao xe xong rồi đi xe ôm về.

Hạng B2
3/2/14
453
7
18
32
ủa ủa @@ bữa em thấy chiếc này chạy vòng vòng nhà em ở thủ đức .... :| lẽ nào :|
cái logo vàng đó ko lẫn vào đâu dc :|

Hạng D
2/1/14
1.653
5.180
113
Mua được xe mà chủ củ biết chăm sóc tốt thì còn gì bằng, bác nào mua được thật may mắn.

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Buồn chi bác, của đi thay người mà. Rồi bác lại có xe mới. Cái gì ngon nhất của ẻm nó bác hưởng rồi. Nói chung có vợ mới bác quên em nó ngay.

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
PajeroS_Dark nói:
ủa ủa @@ bữa em thấy chiếc này chạy vòng vòng nhà em ở thủ đức .... :| lẽ nào :| 
cái logo vàng đó ko lẫn vào đâu dc :|
Bác hôm trước off ở thủ đức mà! Hay là

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Cái logo trên capeau em gắn từ (2011) nhưng chỉ gắn 1 tháng sau đó em bỏ đi. Có thể có xe bác nào giống xe em.
Em rất ít khi đi offline tuy rất muốn, vì không có nhiều thời gian.
Tất nhiên là em sẽ kiếm xe khác , nhưng cũng như những chiếc xe khác, em không thể quên ! Nhiều khi đi thấy xe quen cứ ngoái nhìn.

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Vậy là AEOS sẽ có một mem Dong????? chứ không phải là Dongzinger nữa rồi..hehe..đùa bác tí. Chúc bác có xe mới...liên tục phát triển mà bác...miễn là luôn trân trọng những gì mình đã có là tốt rồi.