Thảo Luận Chung Tình gian, lý "có vẻ" ngay

Hạng C
2/2/07
825
20
18
49
Trái Đất
RE: Tình gian, lý "có vẻ" ngay

Trích đoạn: tuandq

Lúc này bác sẽ có 2 tình huống để chọn 1:

1. Đuôi xe đúng chiều nhưng đầu xe thì ngược, vậy là mắc tội đi vào đường cấm, phạt 300 ngàn và giữ bằng 30 ngày.

2. Như bác puma.com đã đưa.

Vậy thì bác chọn cái nào? Anh CSGT thì dĩ nhiên chọn phương án 1, bác có muốn chọn phương án 2 cũng không được.

May quá, có bác tuandq đây rồi. Bác có tài liệu nào định nghĩa cụ thể các thuật ngữ dùng trong giao thông đường bộ thì cho em xin để tham khảo với. Cái này quan trọng lắm, vì mọi phân tích phải dựa trên định nghĩa; em thấy nhiều trường hợp tranh luận văng miểng tùm lum ở cơ quan em, chỉ vì mỗi người hiểu theo mỗi ý khác nhau.

Em thử tìm trên google thì thấy Viện Nghiên cứu An toàn Giao thông ở Hà Lan định nghĩa "Đi ngược chiều" chỉ đơn giản là "The term wrong-way driving is used for driving in the opposite direction along a one-way street or carriageway") (tạm dịch: "Lái xe theo hướng ngược với hướng quy định của đường 1 chiều"). Còn định nghĩa "Lùi xe ở đường một chiều" thì chưa tìm ra.[8|]

Hạng B2
24/10/07
254
0
0

Bác vui tính quá đấy, E vẫn phạt Bác thôi

Hạng B2
16/5/05
136
0
0
40

Thế có thế cãi CA là " đâu, tôi có đi vào đường 1 chiều đâu, anh xem, xe tôi đang đỗ đúng đường đây này " . Đêm tối, không có Camera, không người làm chứng . Liệu có thoát không các bác ?

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Em có 2 ý kiến ở đây, một là bác gặp phải công dân tốt nhưng bác trên cơ mấy chú xxx nên mới dám lùi ngược chiều chứ phải em thì chạy mất rồi dại gì lùi lại .
Hai là công dân gương mẫu đi báo cáo chú xxx là em xử đẹp, can tội thầy dùi [8D]

A1
14/12/03
2.555
4.305
113

Trích đoạn: tuandq

Trích đoạn: focker

Ấy chết, "Lùi xe ở đường 1 chiều" có thể hiểu là xe đang ở số de + đuôi xe đi chuyển ngược với hướng quy định của đường 1 chiều. Còn trường hợp này thì xe đang ở số de + đuôi xe đi chuyển đúng hướng quy định của đường 1 chiều. :D:D
Lúc này bác sẽ có 2 tình huống để chọn 1:

1. Đuôi xe đúng chiều nhưng đầu xe thì ngược, vậy là mắc tội đi vào đường cấm, phạt 300 ngàn và giữ bằng 30 ngày.

2. Như bác puma.com đã đưa.

Vậy thì bác chọn cái nào? Anh CSGT thì dĩ nhiên chọn phương án 1, bác có muốn chọn phương án 2 cũng không được.
Nhưng vấn đề là bác tài đã vượt qua biển báo hay chưa? Nếu chưa thì không có lỗi.