Hạng B2
27/7/08
383
106
43
Chẳng là trưa nay em ghé thăm ông anh nhà trong hẻm tương đối to, xe tải chạy vô được. Vừa đến cửa nhà ổng đon đả hướng dẫn em đậu sang nhà hàng xóm đối diện, nhà to đùng, có cổng chính cổng phụ, ổng còn làm lơ, lắc lắc tay cho em lấy sát vô cửa chừa đường cho xe chạy... em đậu ngay cổng chính, sát với 2 cái cột cánh cổng.. Ổng bảo yên tâm, nhà này toàn đi... cửa phụ....
Em vào nhà chơi tí thì nghe tiếng í a í ới ngoài cổng, chạy ra thì thấy Bà chủ nhà mở toang cả 2 cổng cả chính lẫn phụ... chờ "đón tiếp" thằng tài xế nào dám đậu xe trước cửa nhà... Em mắc cỡ quá chạy qua định dời xe đi thì... Bà chủ nhà chỉ vào mép cột ở phía đuôi xe em... Móa ơi... nó mẻ một miếng to đùng từ lúc nào rùi, Bả nói em đậu xe làm bể cột nhà, mà ác cái chiều nay mưa lớn quá, làm sao giải thích là dấu còn mới hay cũ... và kêu CA. Phường xuống lập biên bản... hehehehe..
Em nhe răng, nhẹ nhàng ra vẻ "chí thức", dạ thưa Cô (xưng Cô cho Bả thấy còn "Chẻ"), cái này bị từ lúc nào rồi, cô thấy không có mấy miếng xi măng rớt ra mà (Bả mà nói em hốt quăng đi thì cũng coi như tèo)... Mà nếu Cháu có de xe làm bể thì cũng xin lỗi và sửa chữa lại cho cô hoặc đã chạy đi chứ đâu có đậu lại đây để cô ra bắt đền. Bả nghe em nói vậy thì nói "Cái xe này thường hay đậu đây lắm nè" (tức là ý nói mấy lần trước em đậu đã làm bể)... Trùi, em nghe mừng húm, Dạ thưa cô, mấy tháng nay rồi Cháu mới ghé thăm ảnh... hehehe.... Bả đuối lý, em cũng đuối giò, lên xe đề máy... đua gấp.... vẫn còn nghe tiếng Bả càm ràm văng vẳng bên tai... hehehe...
Hôm nào em mua cái ipad hoặc iphone hư, đứng canh me bác nào đang de, em quăng vô bánh sau, bắt đền ráng chịu... khe khe khe

Last edited by a moderator:
Hạng B1
31/8/10
67
0
6
35
Re:Tình ngay lý giang - Đậu xe các bác cẩn thận ngó trước sau!

nhờ pác nhanh trí "quăng quăng" cho bả "theo" thế là thoát nạn haha :D lần sau pác thử nghiệm ip thì pác làm kiểu gì pác ? gặp iem sẽ cảm ơn pác về việc lót gạch chặn xe cho iem

Hạng B2
26/3/10
455
3
0
43
Vietnam,Gò Vấp HCM

bà mà ác quăng cục xi măng lên xe bác thì còn khổ hơn.Chúc bác thoát nạn:D:D

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48

ở XVNT p 25 phải ko bác chủ???

Hạng F
5/3/10
6.005
33.423
113

bình thường thôi nhưng bác chủ (+ bà chủ) làm to chuyện. Vì nếu xe đụng thì trên xe cũng còn vết trầy chứ chẳng nhẽ tường mẻ mà xe không sao

dù sao đây cũng là kinh nghiệm mai mốt đậu xe trước cửa nhà người ta phải để ý ký hơn

Hạng C
25/4/11
507
16
18
44

Bác xử sự vậy ok rồi! Lần sau cứ đậu chổ cũ bảo đảm không sao cả!

Hạng D
8/5/09
1.258
2.132
113

Cảm ơn bác chủ thớt đã cảnh báo cho mọi người để tránh những chuyện không giống ai này

Hạng D
13/1/11
2.367
26.558
113
thành Phiên An - Gia Định

lỗi tại ông chủ nhà (ông anh của chủ thớt)

ổng ở đó thì phải quan hệ tốt dzới bà con khu phố, ai thế nào lúc ra Tổ dân Phố biết cả, chú Cảnh sát Khu vực cũng rành

đằng này ổng lại kiu chủ thớt đậu đại gây phiền nhà người ta
nói dại rủi ở trỏng cháy nổ thì cái xe chủ thớt là nguyên nhân cản trở công tác Rescue = hậu quả khôn lường !!!

tới lúc bị "cô" chủ bên đó phản đối, ông chủ nhà (tức người xúi đậu xe ở đó) lại .... lánh, không ra mặt xin lỗi "cô"

người từ xa tới đâu rành khu phố, chỉ biết nghe theo hướng dẫn đậu xe (tầm bậy) của ổng
tức chủ thớt là nạn nhân chứ k phải thủ phạm

@ chủ thớt :
- giang = con sông, xin quá giang, giang sơn, giang hồ
- gian = gian dối k ngay thẳng trật đường rầy

dzọt

Hạng D
13/3/09
1.385
2.165
113
41
HCM

kinh nghiệm của e khi buộc phải đậu xe trước cửa nhà người ta thì chịu khó nói trước 1 tiếng cho e đậu nhờ tí xíu nhé + cười cho tươi vào nữa là okie... có thể họ ko thích nhưng mình đã lên tiếng xin thì họ cũng chịu thôi còn gặp ai khó tính quá thì thui đi kiếm chỗ khác vậy còn hơn lát nữa gây lộn...
ah nhân tiện e cảnh báo luôn, trong hẻm 25 Nguyễn Bỉnh Khiêm Q1 (đối diện trường tiểu học Nguyễn Bỉnh Khiêm) khá rộng nên nhiều xe đậu tuy nhiên trong hẻm này có 1 thằng chuyên cào vòng quanh xe đó nha... bác nào vào đậu ở đây cẩn thận nhé đừng chủ quan để xe qua đêm, nhiều xe bị lắm rồi